This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Lỗi mới của AutoDesk 2018.

kdcs391

Búa Đá
VIP User
Theo mình biết Autodesk đang quét bản quyền mạnh tay hơn nên đa phần 99% cách trước giờ đều không còn hoạt động được. Cách xử lý thì chỉ có cài bản mới hơn (2021 2022 gì đó) hoặc tham gia vào edu (tham khảo từ comment của bác Trong Le, xin phép không tag để tránh làm phiền bác ấy).

Cá nhân mình thì vẫn đang nghĩ mấy cách trước giờ có giới hạn thời gian nên tới hiện tại đã quá hạn hết rồi, không biết đúng không :> ..

namvungonline

Rìu Sắt Đôi
Mình thấy đa số bây giờ mọi người vẫn dùng 2018 để làm việc, máy đời cũ nữa cho nên không thể cài bản cao hơn.
Mình vẫn đang test xem như nào để chủ động, chứ ít dùng mà tham gia edu nó phí. Nhường cho bạn khác.

thithi

Búa Đá
Theo như thông tin cách đây không lâu từ nhà phân phối thì CAD 2018, sắp tới là 2019 bắt đầu EOL rồi.
Bản quyền cũng ko thể active trên những phiên bản này nữa
Trên trang download cũng bắt đầu bỏ những phiên bản này ra

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có rất nhiều cách, nhưng đơn giản nhất là dùng Revo Uninstaller tháo hết những gì liên quan đến Autodesk, vào các thư mực như Program File, AppData, Document...v xóa sạch sẽ hết những thứ liên quan, nói chung là càng sạch càng tốt, sau đó thì mới cài lại Cad 2018, trước khi kích hoạt thì tắt hết mạng, dùng tường lửa chặn các dịch vụ (services) check bản quyền, acad.exe, AcWebBrowser... rồi mới bắt đầu kích hoạt và sử dụng.

Lưu ý quan trọng: Trong quá trình sử dụng, tuyệt đối không tắt tường lửa.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Đó chỉ là trên lý thuyết, thực tế thì vẫn có cách để xài 1 cách bình thường hết.

thithi

Búa Đá
cad active qua portal mà hỉ

Mấy bữa nay dạo trên mấy diễn đàn thấy toàn kêu la vụ autocad 2018 Cr*ck bị mất bản quyền, trong khi đã xài bản cr thì sao ko dùng mấy bản mới, vừa ổn định hơn, mượt hơn, chỉ có mỗi cái ăn ram nhiều hơn ( ram giờ có tầm 50k/gb), còn không thì 2007 nhẹ, dễ cài, vẫn câu cơm ầm ầm. Máy cty tôi cpu đời cũ (6th) luôn cài bản cad mới nhất ( do có bản quyền) thì tôi thấy mấy bản càng mới càng ngon xịn mịn, chạy tốt, chả phải như mấy ông cứ than máy cổ quá không cài đc cad mới =.=!

namvungonline

Rìu Sắt Đôi
CAD mới nó yêu cầu ram, độ phân giải màn hình nữa.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
Thấy có ông làm video ghi đè file Pro64.sys trong system32.
Bác nghiên cứu thử xem sao.

bbkim

Mỗi người một câu chuyện

Với cái cấu hình này mình chỉ có thể dùng nanocad để xem file chứ không cài nổi cad 2018 :v

Xem phần đính kèm 63457
Xem phần đính kèm 63458
Với cái cấu hình này mình chỉ có thể dùng nanocad để xem file chứ không cài nổi cad 2018 :v
Máy laptop của cu em tôi ở nhà Cpu laptop đời 3 i5 3320m, ko card rời ram 16gb ddr3 màn HD 720p cài cad 2022 vẽ bốc khối lượng ầm ầm bạn ạ. thi công nhà phố thôi nhưng bản vẽ nó cũng kha khá. Bạn xem xét up ram vs ổ cứng lên cái là được.