Install-Block v2.0.6 + Key (Duy nhất tại VN-Zoom) - Chống cài đặt ứng dụng trái phép vào máy tính | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Install-Block v2.0.6 + Key (Duy nhất tại VN-Zoom) - Chống cài đặt ứng dụng trái phép vào máy tính

bombo007

Búa Gỗ Đôi
Anh Ác ơi nó bị lổi 404 ạ :(( Heo me ;'{

sk8er2598

Búa Gỗ
Bạn có thể kiểm tra lại link download giùm mình được không? Dường như là bị die rồi bạn ơi?

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn mở link lên, chờ 6 giây, tick vào ô I'm not a robot -> Create Download Link -> Download link là xong. Chú ý có thể có quảng cáo hiện ra nhưng không vấn đề gì cả, tốc độ tải nhanh bạn nhé ;)

Mình hóng topic này từng ngày để chờ có version mới, đúng là phần mềm này khó tìm thật, bản mới nó chặn tốt quá nhưng bản quyền giá chát thôi rồi :(.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Mình hóng topic này từng ngày để chờ có version mới, đúng là phần mềm này khó tìm thật, bản mới nó chặn tốt quá nhưng bản quyền giá chát thôi rồi :(.

Mình lên diễn đàn nước ngoài nhờ các cr-acker ra tay mình cũng không thấy bố nào vào ngó ngàng gì cả :D Hình như phần mềm này nó không phổ biến bên đó hay sao ấy :D Có đúng bài viết này của mình là 2.0.6 thôi :D

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình lên diễn đàn nước ngoài nhờ các cr-acker ra tay mình cũng không thấy bố nào vào ngó ngàng gì cả :D Hình như phần mềm này nó không phổ biến bên đó hay sao ấy :D Có đúng bài viết này của mình là 2.0.6 thôi :D

Còn 1 bản 2.0.7 được chia sẽ nữa, lúc trước tải được ở đâu đó 1 lần, vô tình ổ cứng bị hư thế là mất toi luôn, giờ tìm lại link tải đó ko ra nổi, bản 2.5 mới giờ chặn tốt mà lại không có key để sử dụng, mua thì mắc, cái cần thì lại tìm ko thấy lạ thiệt chứ :D

Hamano Kaito

Moderator
Còn 1 bản 2.0.7 được chia sẽ nữa, lúc trước tải được ở đâu đó 1 lần, vô tình ổ cứng bị hư thế là mất toi luôn, giờ tìm lại link tải đó ko ra nổi, bản 2.5 mới giờ chặn tốt mà lại không có key để sử dụng, mua thì mắc, cái cần thì lại tìm ko thấy lạ thiệt chứ :D
Mấy cái chặn cài đặt này nếu IT cao tay thì chả cần soft làm gì. Tính năng Win 10 có sẵn hết luôn rồi, giới hạn từ phân quyền tài khoản đố người dùng đó làm gì được luôn
Chẵn qua là soft có lợi cho người dùng ko chuyên thôi. Mình nhớ trong chính sách của mic có 1 chính sách là áp phân quyền cho từng thư mục độc lập
Mỗi thư mục đó sẽ cho cái gì được chạy và ko được chạy. Ngay cả các file thực thi và file cài đặt, chỉ cần nắm rõ cách thức vận hành thì nó danh sách của những folder đó vào vùng phân quyền thì ko cài được bất kỳ cái gì hết

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT

Thế để mình đi mò lại xem sao.
====
Mấy cái chặn cài đặt này nếu IT cao tay thì chả cần soft làm gì. Tính năng Win 10 có sẵn hết luôn rồi, giới hạn từ phân quyền tài khoản đố người dùng đó làm gì được luôn
Chẵn qua là soft có lợi cho người dùng ko chuyên thôi. Mình nhớ trong chính sách của mic có 1 chính sách là áp phân quyền cho từng thư mục độc lập
Mỗi thư mục đó sẽ cho cái gì được chạy và ko được chạy. Ngay cả các file thực thi và file cài đặt, chỉ cần nắm rõ cách thức vận hành thì nó danh sách của những folder đó vào vùng phân quyền thì ko cài được bất kỳ cái gì hết

Khổ nỗi người dùng chuyên ít lắm bác ạ, em mấy cái này còn đang không thực sự rành lắm nên mấy phần mềm kiểu này nó vẫn được đa số mọi người thích dùng hơn :D

Hamano Kaito

Moderator
@phj4nhpr09xx | Chính vì lẽ đó cho nên Win mới ra bản home, bản ko có chính sách. Nhưng khi cài Win Pro trở lên thì các chính sách nó hiện hữu sẵn rồi. Việc còn lại là vào xem tài liệu hướng dẫn và sử dụng thôi
Trong Windows nó có rất nhiều tính năng rất tiện lợi. Mà chính người dùng ko tận dụng hết kia mà......
Một điều làm người dùng khó tiếp cận là tài liệu tiếng việt quá ít ỏi. Có chăn tài liệu đó là tài liệu nghành IT
Và thêm 1 điều nữa là để nhớ hết các cài đặt lẫn chính sách. Yêu cầu phải thao tác nhiều mới nhớ nỗi, vì nó rất nhiều và rộng
------
Vậy là phần mềm thứ 3 lên ngôi ở chỗ này. Tiện lợi và nhanh chóng....Nhưng phải bỏ tiền ra mua cái tiện lợi đó ;)

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm

Cũng chưa hẳn bạn ơi, mình biết trong Windows 10 cũng có khá nhiều cách chặn, cá nhân mình thấy ko hiệu quả bằng cái soft nhỏ này, mình cũng dân mò từ thời Win95 rồi, nhưng cái phân mềm này nó vừa tiện vừa nhẹ, chặn cũng rất hiệu quả, dễ dàng áp dụng cho máy văn phòng bình thường, còn mấy công ty có hệ thống thì ko tính, tính năng chặn phần mềm theo từ khoá rất tiện nên mình mới ráng tìm.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Thế để mình đi mò lại xem sao.
====

Khổ nỗi người dùng chuyên ít lắm bác ạ, em mấy cái này còn đang không thực sự rành lắm nên mấy phần mềm kiểu này nó vẫn được đa số mọi người thích dùng hơn :D

Mình thì thích phần mềm này ở chỗ chặn phần mềm theo từ khoá, chặn gỡ... đã vậy còn nhẹ và hiệu quả thì tại sao ko tận dụng hehe... mình ráng mò mấy tháng nay đủ khắp diễn đàn Nga Việt mà vẫn thua... :(

Hamano Kaito

Moderator
@moitinhdaukiss | Bạn khổ tâm chỉ vì 1 phần mềm. Vậy để ko bị khổ tâm thì nhờ 1 cra-cker nào đó cra-ck soft sau đó trả tiền cho họ
Vậy là bạn có thể xài Free dài dài với ko giới hạn số PC. 1 việc đôi đường
Với mình thì ko cần thiết phải dùng soft đó. Vì khi bạn kết nối miền với máy chủ thì bản thân users đó sẽ bị admin trên miền sv chỉ định mọi việc hết. Bạn có thể phân quyền theo ý bạn, mỗi soft chạy có yêu cầu admin thì chắc chắn là ko cài được trừ khi có mk của miền admin

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
@moitinhdaukiss | Bạn khổ tâm chỉ vì 1 phần mềm. Vậy để ko bị khổ tâm thì nhờ 1 cra-cker nào đó cra-ck soft sau đó trả tiền cho họ
Vậy là bạn có thể xài Free dài dài với ko giới hạn số PC. 1 việc đôi đường
Với mình thì ko cần thiết phải dùng soft đó. Vì khi bạn kết nối miền với máy chủ thì bản thân users đó sẽ bị admin trên miền sv chỉ định mọi việc hết. Bạn có thể phân quyền theo ý bạn, mỗi soft chạy có yêu cầu admin thì chắc chắn là ko cài được trừ khi có mk của miền admin

Cám ơn bạn nhé, nhưng có vẻ bạn chưa đọc kỹ nội dung mình ghi rồi, tuỳ vào nhu cầu và mô hình áp dụng chứ bạn, ko tự dưng họ tạo ra phần mềm này để bán đâu, mà thật ra mình cũng muốn mua bản quyền nhưng giá nó chua quá, chứ ko thôi cũng ủng hộ để xài cho thoải mái.

Hamano Kaito

Moderator
@moitinhdaukiss | Bạn ko khổ tâm thì sau cứ nhắc mãi về phần mềm này. Lâu lâu lại nhắc {runrun}
Mình mà ko dùng được hoặc ko có fix thì mình bỏ. Ko xài tới phần mềm đó
Để mình nhắc bạn tí về chính sách của Windows | trong windows (bản pro hoặc bản home "phải cài thêm chính sách") nó có 1 chính sách là software restriction policies <== chính sách này khi kích hoạt nó sẽ chặn mọi phần mềm ngoại trừ phân vùng chứa nhân OS tức là Program Files, Program Files (X86), Windows, và 1 vài trương mục ở người dùng được ngoại lệ. Còn lại sẽ bị vô hiệu hóa sạch hết
Đố ai cài hoặc thực thi được gì đấy. Ngoại trừ bạn cho người đó vào tùy chỉnh chính sách
Bạn nói xài win95 đến giờ, ko biết bạn có biết chính sách đó ko ?