This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Microsoft Office Hỗ trợ kích hoạt Office 2016-2019&2021 qua Teamviewer!

suongkhong

Búa Gỗ
Tks bác, e tìm cơ hội mới vậy ạ. Bí quá e xuống office 2016 (trong máy e vẫn còn key backup).

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
"addkey > Lấy IID > dùng Tool Get WebAct > Nhập CID vào lại OfficeAct để kích hoạt" : Chính là các bước phục hồi đó @dinhchungcm .
Xoá béng all file Backup rồi.
Lọ mọ tìm lại cmt chép vào phục hồi tay > Và kết quả:

Cái ni còn nguyên chả xi nhê!

Thôi chả vọc nữa!

bbkim

Mỗi người một câu chuyện
"addkey > Lấy IID > dùng Tool Get WebAct > Nhập CID vào lại OfficeAct để kích hoạt" : Chính là các bước phục hồi đó @dinhchungcm .
IID có thể thay đổi khi cài lại win. Software driver không đúng như lúc ban đầu thì IID sẽ thay đổi.
Việc backup Tokens File vẫn an toàn hơn nha.
OfficeAct mình thấy khá là rắc rối. Làm thủ công còn hay hơn.

p/s: Mình dùng tool made in by me nên cũng nghỉ mấy cái của người khác rồi :v

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
@bbkim : Ko có cái nào hoàn hảo đâu , Nhưng tại sao mình ko thử trước khi KẾT LUẬN

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Tại sao bạn @dinhchungcm ko thử thực hiện ngay từ bước đầu của OfficeAct (Office cài trước hay cài sau thì OfficeAct vẫn 1 tác dụng)
Key này nếu đã kích hoạt trên máy cũ này thì nó vẫn có tác dụng với OfficeAct
Có cố gắng - Nhưng vẫn chẳng được:

Tạo keyint.txt chứa Key và chép nằm chung folder với Offact > Cùng chung số phận

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
File keyinf (ko phải keyint) có sẵn mà bạn @dinhchungcm tạo thêm làm gì để lộn tên > nên OfficeAct nó ko nhận.
Bạn sử dụng lại cái này No quote
Mình gõ lại lộn tên thôi, chứ tên file thì đặt theo hướng dẫn của bác.
Thú thật là đọc hướng dẫn của bác bên topic mấy lần và cả mấy cmt vừa rồi cũng chẳng hiểu cách sử dụng cái Tool của bác để phục hồi kích hoạt cho Office như lào nữa.
Thôi khó quá, bỏ qua.
Mình xoá béng hết các bản lưu rồi, chả đủ kiên trì để mày mò tìm mọi cách khắc phục (cũng chả để làm gì)

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Có thể cái IID này ko trùng với cái IID bác đã backup trước. Bác thử lấy IID khác (disable card mạng hoặc âm thanh . . .) xem sao.
Chính xác là bị đổi IID (do cài lại cả Win khác Edition & khác version +Office trên SSD mới tinh)
Vậy nên:
Phục hồi kích hoạt Office Retail bằng add lại key đã kích hoạt thì cũng Hên xui.
Không đúng 100% như nhiều kết luận 1 năm trở lại đây.
Mặc dù chính tôi cũng đã thực nghiệm nhiều lần cài lại cả Win+Office trên HDD khác (chung PC) chỉ nhập lại key Retail đã kích hoạt trước đây > là Office phục hồi kích hoạt- Nhưng cũng chỉ là hên không bị đổi IID mà thôi, chứ không phải là quy luật.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bạn Chung bị trường hợp này giống như phục hồi LTSC với key OEM Non_SLP.
Trường hợp của mình cũng thay HDD bằng SSD và khác Windows Edition
1. Ban đầu kích hoạt LTSC trên HDD; Kích hoạt Office 2019 Retail trên HDD với Windows 10 Education
2. Cài lại IoT LTSC + Office 2019 trên SSD 860evo500 >> tất cả đều được kích hoạt lại
3. Đổi sang Enterprise 1909 + Office 2019 trên SSD 860evo500 >> tất cả đều được kích hoạt lại

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Đã nắm được cách dùng Tool OfficeAct: Tải và giải nén cả 2 tool lên desktop > sau đó chạy Tool 2 với pass kèm theo.
Thật sự là bác @baogia2010 không hướng dẫn cách sử dụng và tôi thì xưa nay đại kỵ vụ chép bất cứ cái gì đó lên Desktop- Lý do cài Windows liên tục, cái gì trên Desktop là tiêu hết.
Trong phạm vi ảnh hưởng của tôi > All PC & Lap Desktop chỉ có This PC với Network và vài shortcut Tài liệu dùng hàng ngày.

OfficeAct cũng dò tìm ra key đã kích hoạt trước đây và cho IID - Nhưng cũng giống như nhập bằng tay vào MSAct++ > IID đã bị đổi.
Kết quả y chang mấy lần trước thôi: KEY BLOCK + IID KHÁC = KHÔNG KÍCH HOẠT ĐƯỢC - ĐÚNG QUY LUẬT.