This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ (Hỗ trợ) Keys, Get/Call CID và kích hoạt bản quyền các sản phẩm của Microsoft qua TeamViewer v3

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Tôi không có công cụ kiểm tra Key.
Bạn nào có thì kiểm tra thử mấy Key này giúp xem tôi nhé.
Cảm ơn.
No quote
Các key đã block hết rồi bạn
Key: 2B2NT-GQRHV-RVTGH-FCGK6-6F26M
Description: Win 8.1 RTM Professional Retail
Sub type: [Blue]res-v2600
Error code: 0xC004C003
Time: 2/27/2020 12:36:09 AM (GMT+7)

Key: 2B2P3-CNRCM-W8HRX-K8TCW-K2C7D
Description: Win 8.1 RTM Professional;ProfessionalN;Enterprise;EnterpriseN Volume:MAK
Sub type: [Blue]X18-95519
Remaining: Blocked
Time: 6/15/2020 1:12:24 PM (GMT+7)

Key: 2B3JJ-NBKFH-W43GV-QQJVF-FCXKQ
Description: Office15_ProPlusR_Retail
Sub type: X18-32622
Error code: 0xC004C060
Time: 5/4/2019 2:10:31 PM (GMT+7)

Key: 2B3WH-XRWRH-FB7NP-WH2GP-RVRFQ
Description: Win 8 RTM ProfessionalWMC Retail
Sub type: [8]X18-15509
Error code: The key is not supported by pidms
Time: 6/15/2020 1:12:25 PM (GMT+7)

Key: 2B4JH-GBNR9-PXPJX-88BBC-2DKTT
Description: Win 10 RTM Professional Retail
Sub type: [TH]X19-98845
Error code: 0xC004C060
Time: 5/22/2019 10:17:46 PM (GMT+7)

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Có bạn nào am hiểu về điều này cho mình hỏi chút:
"Trên Microsoft Store theo Microsoft Account của mình có cho phép Active Windows 10 Pro for Workstation trực tiếp từ Microsoft Store. Nhưng kích hoạt bằng cách này thì khi kiểm tra Key Active sẽ là Key MAK mà không phải là Key Retail."
Tại sao vậy?
Mình cũng quên luôn Key đã nhập vào để có bản quyền theo trên Store đó.
Có bạn nào biết cách để xem lại Key bản quyền đó không?

dungltcd

Lạt Ma
Cho em hỏi bác mua key trên store ah ?

dungltcd

Lạt Ma
Không.
Chẳng biết là Active máy tính lúc nào thì có.
Và thử đăng nhập sang máy tính khác cũng được.
Thế thì khỏi cần quan tâm đi bác, BQS là duy nhất và lifetime !
khi đã có bqs số rồi thì bác khỏi cần quan tâm key, key nào nhập vào cũng được (trừ KMS).
Nếu thích thì bác kiếm đại một key retail blocked nhập vào cũng đc, nhưng theo em là ko quan trọng lắm.
mà nếu bác có nhập key còn sống (online hoặc c008) nó cũng không trừ đi một lượt kích hoạt nào.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chủ yếu là mình quan tâm vấn đề Key này có giống dạng Key được kiểm soát hệ thống máy tính giống EDU được quản lý thông qua AZURE đó hay không?

dungltcd

Lạt Ma
Èo bác cẩn thận quá !
nhưng Win 10 nó tự định tuyến Server kích hoạt theo key, vậy theo em bác nhập một key Retail, hoặc key Generic vào cho chắc ăn !

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Èo bác cẩn thận quá !
nhưng Win 10 nó tự định tuyến Server kích hoạt theo key, vậy theo em bác nhập một key Retail, hoặc key Generic vào cho chắc ăn !
Mình có gặp một trường hợp một nhân vật mua máy cũ nhập từ Mỹ về có Windows bản quyền nhưng bị khóa tính năng do máy đó là dòng máy công ty, không có quyền Admin để truy cập BIOS và trong Windows.
Cài lại cũng không được.

dungltcd

Lạt Ma

Thấy bác nói đến azure thì em xin nói thêm vấn đề này:
kể cả khi bác cài bản EDU hay PROEDU thì để cho quản trị viên có thể quản lý được máy bác qua azure thì ngoài nhập Mail edu của trường cấp ra bác còn phải kích hoạt Azure Active Directory như hình.

Đây cũng là cách để IT admin dùng để kích hoạt bản quyền digital license hàng loạt cho các máy cài bản Pro EDU của trường.

chứ còn bác chỉ nhập key thì làm sao mà họ quản lý được máy bác.

Sửa lần cuối:

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Key EDU có cách quản lý.
=> Key MAK cũng sẽ có. Chỉ có điều là mình có biết cách để quản lý hay không thôi. Và quản lý thứ gì thì chỉ họ biết thôi.
=> Chủ yếu là tìm hiểu để biết vẫn tốt hơn. Dùng thì phải chấp nhận một số thứ mất đi.

dungltcd

Lạt Ma
cái này bác nhầm với bios administrator password rồi.

dungltcd

Lạt Ma
thôi vụ này để Bác và các chuyên gia IT nghiên cứu thôi chứ em dân lơ mơ dùng máy tính chỉ để làm ít việc văn phòng công với hứng chí thì mới vọc vạch và kiếm vài cái key chơi chơi thôi bác.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bạn trẻ bây giờ mới giỏi như bạn rất ít.
Mình già rồi tìm hiểu cho đỡ lạc hậu thôi.
Mình có tật xấu là muốn tìm hiểu đến nơi khi gặp khúc mắc.

dungltcd

Lạt Ma
chỗ em gọi là bác tuy có tuổi rồi nhưng vẫn thích KHÁM và PHÁ ! ..................................................................giống em, Khà khà !!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.