This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

ac3tt

Gà con
win 7 enter
key 4DDPG-3JB4X-88MTW-M7VTT-DỴJGV
003014
055392
295052
632584
956982
058646
353345
940816
021753
E cảm ơn các bác trước

haihoapt321

Rìu Sắt
Có chuyện thế này, bác vuhahuydan hay bạn socbay cho biết ý kiến xem nhé:
Hôm nay mình cài lại máy cho đứa cháu (Nó sd không rành nên lỗi hoài). Cấu hình máy cùi bắp quá nên cài lại rất khó, cuối cùng mình phải chọn cách "khôi phục cải đặt".
Điều đáng nói là nó không cho mình giữ file dữ liệu, phải chọn xóa ổ cứng nó mới cho khôi phục. Nhưng không hiểu sao nó xóa toàn bộ data trong các phân vùng, kể cả ổ D là ổ cúng thứ 2 cũng trống rỗng. Cho nên những file backup kích hoạt Win 10 và office 2016 ( dĩ nhiên là lưu vào khác "C" ) đều "lên đường" sạch sẽ!...
Định là phải phiền đến bác DAN hay chú SOCBAY Teamvie giúp rồi. Nhưng không ngờ, khi mình dùng CR2 cài lại OFFICE 2019 thì NÓ TỰ ĐỘNG KÍCH HOẠT OFFICE 2016. Như thế là thế nào ạ?

P/S: Đêm nay VN thua tức tưởi nên ngủ hổng được!...

socbay66

Rìu Bạc Đôi

Bác chọn removes all drive mất hết data các ổ rồi(trường hợp không cho giữ data em chưa gặp lần nào,lỗi này Bác Phước Đức có gặp 1 lần liên quan tới build win 10).
Bản win 10 gần đây khi restore nó giữ lại tokens đã activate của win gốc.
trong tokens cũ của bác có license office 2016 retail nên nó nhận luôn và có activate.
pc em win 10 build 1809 reset xong còn đủ activate win và office lúc trước

p/s Bác nhập lại key cũ đã activate của office 2019 lại xem.

haihoapt321

Rìu Sắt
Cảm ơn socbay66 vì những thông tin chia sẽ. Máy bị lỗi phải cài lại nó nằm ở phiên bản 1803. Nói thế, lẽ nào những bản Win sau này (1803,1809) và dùng office từ 2016 trở lên thì mình không cần lưu giữ file bacKup key kích hoạt nữa (?)..... Mình mơ hồ chỗ này quá!...

chungtien94

Búa Đá
Các Mod ai có key win 8.1 pro nữa không cho mình xin 1 key để add nha, key trên tex nó không hoạt động được. Xin cảm ơn.

sonson12345678

Rìu Sắt
@panwenfu, nick đó 23 tuổi xưng mình với mod, liệu Bác "Trưởng Lão" có chấp nhận không?
Em nghỉ, các Bác không chấp nhận đâu. Vì đây là chuẩn mực của Topic này bác @Hoang Duch2 à. Em cũng đã từng mắc lỗi này do đọc nhanh quá nên mất chữ và em nghỉ Bác @panwenfu có khi nào giống em không? Chúc cả nhà ta có một ngày mới thật nhiều niềm vui mới.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.