This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Ngày xưa ông bà mình lập gia đình sớm , sinh lắm con @@@!
Chú út em ruột của anh cả nhỏ tuổi hơn con trai của anh cả .
@ 2 thế hệ cùng sinh , má chồng sinh con sau nàng dâu sinh con đầu lòng .
Có người 40 tuổi nhưng ba ( bố ) của người ấy 90 tuổi . vậy thì xưng hô cách gì với người 60 tuổi đây

Có ~~~ trường hợp hợp ko thể bàn khó xử thế nhỉ

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Hihi, cháu cũng không ngại bị Bác sửa đâu mà, mỗi lần Bác sửa là cháu lại biết một lần mình sai cái gì mà.

OK! Đó cũng là cái cần phải học. Mà đâu phải riêng gì cháu bị sai! Ở Topic cũ (1) có cô ngoài 50t cũng viết sai chính tả. Bác sửa mà không chịu sửa theo. Vậy thì thôi vậy! Bác còn mắng cho: ngần này tuổi rồi mà còn viết sai thì làm sao dạy con?

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

Thế hệ này đã qua rồi và xưng hô đúng chỉ trong dòng tộc mà thôi. Ví dụ, tôi có anh họ, chị họ, anh em cô cậu với tôi, đã gần 80t rồi! Tôi vẫn gọi Anh Chị thôi.

tictactictac

Búa Đá Đôi
Thực ra ở mỗi môi trường tiếp xúc với những người xung quanh thì sẽ bị ảnh hưởng nhiều, ở với những người cẩn thận sẽ hình thành nên thói quen cẩn thận và ngược lại mà. Cháu cũng sinh ra ở một gia đình tuy là không có điều kiện về kinh tế nhiều nhưng bù lại trong nhà lại mọi người rất nghiêm khắc nên lúc cháu mới vào topic cháu đã thấy rất thích cách nói chuyện của Bác, vậy là cháu cứ lấn lá ở đây dù cháu chả giúp gì được mọi người cả.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

"Gần mực thì đen, gần đèn thì sáng" Cháu có biết câu danh ngôn này của Ông Bà không?

PS: Cháu sửa lại Post của cháu các chữ Bác in đậm nhé!
"nấn ná" = chần chừ

panwenfu

Rìu Chiến
Khỏi cần bác ạ
Từ này gần gũi đói với dân cư Bắc bộ chúng em.Nấn ná cũng như chần chừ trong bác
Sai vì lấn lá ghi theo giọng địa phương

Sửa lần cuối:
Bác nào giúp e kích hoạt Office 2016 pro VL với ạ!
key: W6H2N-HTBCF-R27CJ-VGXTT-XQBVM
Step 2:
4919504
8752306
3274802
0508811
1566523
1576582
9941426
3142646
8672323
Thanks all!

tictactictac

Búa Đá Đôi
Cháu biết ạ, nhưng cháu nghĩ để câu đó cho Bác nói sẽ đúng vị trí hơn. Cụm từ đó khó quá, cháu không biết dùng "l" hay 'n" mới là chuẩn được

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Ngày trước, tôi cũng có một Topic gần giống như thế này và các cháu nhỏ tuổi hay tụ tập xem vì không chỉ có Windows hay Office, hay chỉ có IID và CID. Tôi còn đăng nhiều thứ khác nữa. nhưng Admin ở Forum đó nói tôi dạy đời, bắt bẻ này nọ. Không! Tôi chỉ muốn sửa sai thành đúng thôi chứ bắt bẻ ai điều gì?
Ví dụ: Tôi nói: thà viết chữ "kích hoạt" bằng tiếng Việt thay vì viết chữ "active" hay "actived" bằng tiếng Anh vì viết như vậy là sai. Tại sao tiếng Việt có từ tương đương sao không xài. Nếu để ý, tôi rất ít khi sử dụng tiếng Anh mặc dù đó là chuyên môn của tôi.
Tôi yêu quý tiếng Việt và ở mọi nơi, mọi lúc tôi vẫn muốn "giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt"!

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Bác nào giúp e kích hoạt Office 2016 pro VL với ạ!
key: W6H2N-HTBCF-R27CJ-VGXTT-XQBVM
Step 2:
4919504
8752306
3274802
0508811
1566523
1576582
9941426
3142646
8672323
Thanks all!

May mà Bác @sec0 đã Offline rồi. nếu không, nhìn bài đăng này Bác ấy chửi cho không còn mặt mũi nào nữa!

Thứ Nhất: Không đọc kỹ quy định của Topic đang ở trang 1. Những điều kiện bắt buộc phải có để được trợ giúp.
Thứ Hai: Người ta hay nói: Ít chữ mà hay khoe. Tại sao không dùng tiếng Việt như mẫu đăng ở #1.
Thứ Ba: KHÔNG giúp kích hoạt cho thành viên mới đăng ký. Thời hạn thâm niên ít nhất là 10 ngày!

Trước e ở vn-zoom cũ lâu, mà hôm này vào thì trang cũ không còn nên mò sang đây. Em cũng xin lỗi các bác vì chưa đọc kỹ ạ! Em xin cảm ơn!

qka9999

Đi một ngày đàng, học một sàng khôn.
Đúng là khẩu quyết cao thâm thật. Gừng càng già càng cay.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Topic đã giảm rất nhiều thành viên mới đăng ký vào xin giúp kích hoạt. Thấy rõ!
Tính theo thời gian 10 ngày đăng ký theo quy định của chủ Topic, đến ngày 15/1 là đủ số ngày.
Trong thời gian này, khi thành viên xin trợ giúp, chúng ta chỉ cần xem: có đăng đúng mẫu chưa, có hiện tuổi chưa và đủ số ngày đăng ký là 10 ngày trở lên chưa. Nếu đúng chúng ta giúp.
Chú @sonson12345678 hôm nay vẫn chưa nắm vững quy định này.
Tuy nhiên, có những bài đăng xưng "em" và họ cũng lớn tuổi (40 ---> 50) thì để tôi hoặc chú @thuwowngr "chiếu cố" đến họ vậy vì đăng như thế cũng được xem là lịch sự rồi.

tictactictac

Búa Đá Đôi
Bác ơi office 365 ngoài việc sử dụng mail edu để đăng ký thì chỉ có cách mua mới đúng tài khoản theo ý mình phải không Bác? office 365 có key như office thông thường không ạ?

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa

Bác vừa mới giải thích thắc mắc của @zzaliaszz về Office 365 qua Zalo xong và Bác nhớ hình như có 1 lần đề cập các loại Office rồi, nhưng không nhớ ở đâu nữa.
Office 365 chỉ kích hoạt bằng TK MS, có Email đuôi là .edu, không có key. Tuy nhiên, khi kích hoạt xong, mở MSAct Plus chỗ chùm chìa khóa sẽ thấy 5 ký tự của key Office 365. Mỗi lần cài lại và đăng nhập lại sẽ có 5 ký tự khác nhau.
Đăng nhập : vào trang; office.com. Nhập Email & password.

Nhấn Next > Nhập Password rồi Sign in.

Tải File Office 365 về cài và đăng nhập 1 lần nữa để kích hoạt Office.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.