This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Giúp kích hoạt by phone Windows và Office 2'

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Nói riêng với @haibmh
Hôm qua, vyzzer (nsane) giao cho tôi 1 key gọi là Office 365 để REDEEM, nhưng không công cụ nào có thể check key này được và báo Invalid key.
Tôi vào trang office.com/setup đăng ký tài khoản và nhập key này vào. Kết quả là lấy được key Office 2019 Retail. Hôm qua tôi có chụp hình định đăng lên nhưng không tiện nên xóa mất rồi.
Key đó gọi là key số!

Hôm nay, tôi thay ổ cứng cho 1 máy bàn và cài lại Office 2019 Retail. Tôi phải lục tìm đúng key Office 2019 Retail mà tôi đã kích hoạt trên Mainboard đó và nhập vào MSAct Plus. Kết quả mỹ mãn, chẳng cần CID.

PS: @Lang Thang gửi lại Teamviewer tôi giúp kích hoạt Office 2019 Retail. Khi nào key hết lượt, tôi sẽ gửi lại để backup hay phục hồi.

panwenfu

Rìu Chiến
Cứ nghe nói đến key số là lại "ham" rồi bác ạ

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Cứ nghe nói đến key số là lại "ham" rồi bác ạ
Key số Office 2019 Retail cũng giống như Office 2016 Retail. Như tôi đã nói trước đây, tôi có vài key số Office 2016 Retail. Mỗi key, theo lý thuyết, kích hoạt được 5 máy online và 20 máy offline.
Nếu có 1 key số thôi thì thoải mái kích hoạt cho riêng mình. Trước đây, vyzzer Redeem key trước, sau đó mới giao key Office 2019 Retail. Bây giờ thì giao luôn key Office 365 để mỗi thành viên trong Office Team tự Redeem để lấy key Office 2019 Retail giúp kích hoạt.

panwenfu

Rìu Chiến
Cho em hỏi bác chút:
Key office số này theo tài khoản MS phải không bác?
Trước em cũng suýt lấy được 1 key Off 2016

haibmh

Quyền Trượng Hồng Ngọc
Đây là key trong account MSDNAA bác ạ,nó có tên gọi là"KeyRetrievalNot" và khi check bằng các Tool phổ biến đều báo là Invalid key.Bác Ad Account sẽ lấy được key Office 2019 retail ra giống như Office 2016.

Lang Thang

Rìu Chiến
- Nhờ các bác và các bạn giúp kích hoạt: Office 2019 Retail
- Key:
- IID:
TeamViewer
ID, Mật khẩu: Đã gửi inbox @vuhahuydan
- Chân thành cám ơn!

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Cho em hỏi bác chút:

Như thế này chú @panwenfu
Vào trang office.com/setup đăng nhập bất kỳ tài khoản MS nào đã có:

Sau đó, vào trang kế tiếp nhập key số, chọn quốc gia, ngôn ngữ tiếp tục đến trang sau là thấy key Office để kích hoạt.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cho em hỏi bác chút:
Số là do cách mình gọi vì nó có add vào account, chứ theo thông tin của Microsoft ko có key số nào cho Office cả
Hiện key "số" này thì Office 2019 hiện chưa thấy check được, còn các bản 2016, 2013 đều check được

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Từ lúc tôi vào lại đến giờ có bỏ sót ai chưa được giúp không? Không một ai cả! Tất cả đều được đáp ứng yêu cầu. Vì vậy, hãy để Supporters chúng tôi yên tâm làm công việc giúp kích hoạt cho thành viên đạt yêu cầu.
Nếu không giúp được gì thì hãy chỉ vào xem, đừng tham gia ý kiến này nọ.
Những bài đăng không đúng theo quy định, tôi chỉ việc nhấn "báo xấu" cho Admin xử lý, không tranh cãi nữa!
Cảm ơn.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Kể chuyện để so sánh giữa diễn đàn Việt Nam và diễn đàn nước ngoài:

Ở nsane, thành viên muốn được giúp kích hoạt Office, Visio, Project 2019 phải đáp ứng 3 yêu cầu rất "ngặt nghèo" và Office Team, trước khi giúp cần phải xem xét kỹ các thông số này: ít nhất 3 tháng đăng ký trở lên, có 30 bài đăng và 15 lần "Thích" (reputation points)
Hôm qua, tôi xin lỗi và nêu lý do từ chối giúp 1 thành viên dù có hơn 3 tháng đăng ký, hơn 30 bài đăng, nhưng chỉ có 6 lần thích. Sau đó, chỉ khoảng nửa giờ sau, thành viên này tìm cách nâng số reputation points lên hơn con số 15 nhưng vẫn bị từ chối vì được xem là "gian lận" do các thành viên khác "tố cáo".
Diễn đàn nsane cũng nổ ra những cuộc tranh cãi rất "Hot" về vấn đề này, nhưng quy định vẫn là quy định, không thay đổi dù có thành viên than phiền rằng quy định thay đổi liên tục. Biết sao được!

So sánh với quy định của VNZ chẳng thấm vào đâu!

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
- Nhờ các bạn, bác giúp kích hoạt: Office 2019 Retail
- Key:
- IID:
TeamViewer
ID, Mật khẩu: Đã gửi inbox @vuhahuydan-
Chân thành cám ơn!
Xin lỗi! Vì số lượt kích hoạt của key Office 2019 Retail có giới hạn; vì vậy, cho tôi được phép chọn thành viên để giúp vì đó là key riêng, không giúp tràn lan được.
Hãy chờ key công khai của thành viên Topic. Nếu không có đủ điều kiện thấy key, hãy nhanh chóng gửi Teamviewer cho tôi.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.