This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ Get CID Activate by phone Windows và Office bằng get CID Pro - Hỗ trợ cài đặt Office và kích hoạt Office, Windows qua Ultraviewer

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bác có thao tác qua CMD không?
Chỉ cần 2 lệnh này là xoá hết ạ.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Bác dùng cái cmd "gỡ key Office" đó, cứ phải nhập 5 ký tự ý.
Hai lệnh này chạy lần lượt hay add vào cmd dùng lúc vậy cháu?

thbuihp

Búa Gỗ
Bác chủ thớt ơi, em xin phép được nhờ bác cho key và kích hoạt office pro plus 2021 vl với ạ. Em cảm ơn bác (hiện tại em ko có đủ điều kiện để có key retail office 2021 ạ)

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Bạn gửi ID và pass Ultraview vào trò chuyện ngay nhé!
P/S: Đã hỗ trợ xong
Bạn đã có Office 2021 Pro Retail bản quyền

Nhờ @naroto xem giúp bác:
Trước khi add key đã dùng các câu lệnh cháu chia sẻ để xóa hết các key (do bạn ấy tự làm từ trước) nhưng IID không lấy được CID, vì vẫn còn key GRACE.
Bác dùng cmd xóa thủ công thì add được key và lấy được CID cho O2021 Retail, đã activated, song khi kiểm tra vẫn tồn tại song song cả LTSC như hình

Và khi dùng cmd "Xóa key" để kiểm tra lại vẫn cứ báo còn key GRACE như này

Xóa tiếp vẫn thế, mặc dù có thông báo "Đã xóa key thành công"!

Sửa lần cuối:

thbuihp

Búa Gỗ
Cảm ơn bác @tiendatnlb rất nhiều ạ, tận 2 lần phải nhờ bác. Chân thành cảm ơn bác ạ

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
VỤ NÀY HAY.
Theo mình có thể cái Tool xóa key chưa có Tùy chọn Xóa key Office 2021 > Nên khi nhập tùy chọn 4 (Office 2019) = Báo xóa key thành công - Nhưng thực ra chưa xóa được.
Trường hợp này chắc chạy lệnh cmd đơn xóa key: cscript ospp.vbs /unpkey:6F7TH sẽ giải quyết được.
Rất tiếc là Hỗ trợ qua Team nên không có điều kiện để thực nghiệm.

Hỏi thêm về cái Tool: Chưa hiểu lý do tại sao chia ra từng loại Office để xóa key.
Phải chăng từng loại Office có key nằm khác đường dẫn?

tiendatnlb

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi cũng chung thắc mắc như bạn. Từ qua tới nay hỗ trợ mấy "ca" qua Ultraview đều phải gỡ hết key GRACE, thậm chí phải dùng IObit uninstaller để gỡ triệt để Office cũ đã cài trong máy rồi cài mới hoàn toàn mới active được (Có bạn nhờ trợ giúp còn tỏ ý nghi ngờ sẽ bị xóa ổ cứng mới tội chớ - may mà mình kiên nhẫn, vì tính tôi cũng giống các bạn helpers khác, đã giúp là giúp nhiệt tình).