This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Chọn mua máy tính văn phòng nào cho công ty đây ạ?

love1982

Gà con
Shop này 2 tháng trước bán 2.2 củ thôi. Mà cái mã đó là hàng wd ko còn sản xuất nữa thỉ phải, sợ dính hàng renew nên lại mua chỗ khác 2,7 củ
Mình mua khui seal luôn, chỉ là backup nên không ngại, hỏng thì thay luôn.
Lúc mua shop gọi deal hủy đơn ship trực tiếp để giảm 30k nhưng mình cứ mua qua shopee cho đỡ ghê.

garanmuoi

Gà con
Lên tiki xúc con 4tb blue 2t3 của nó cung cấp kìa, nhiệt độ hoạt động <=35* là auto ez
Xúc shopee .v.v hơi ghê, trước mua của 1 ông vozer trên này, dính hàng renew, ghi tầm 97-98% dung lượng ổ là bắt đầu ì ạch, mà mua 3-4 con rồi chứ

bibo2016

Gà con
Ngại chết cơ, kẹt đầu đọc thì youtube có tút mở ra cho đầu đọc về 0.
Cảm tình với Hitachi hgst mà nó không làm ổ cỡ lớn nữa
Hitachi HGST giờ là WD UltraStar đó.
Nhưng mà sao cùng dung lượng mà nó mắc quá, ngày xưa còn Hitachi đâu có làm giá dữ vậy.

luuthianh

Gà con
Hitachi HGST giờ là WD UltraStar đó.
Nhưng mà sao cùng dung lượng mà nó mắc quá, ngày xưa còn Hitachi đâu có làm giá dữ vậy.
Do gian thương VN ăn dày, bên taobao bán con WD UltraStar 8TB 3tr3 BH 5 năm

bibo2016

Gà con
Tức thật, sao ko đơn vị nào nhập taobao về bán đúng giá cho tụi gian thương đỡ đôn giá mặt bằng chung nhỉ.

porsche

Gà con
Vote cho em WD RED, còn Hitachi thì tuỳ dòng ít nhất thì cũng Deskstar hoặc cao hơn UltraStar, giờ WD nó cũng mua lại mảng ổ cứng Hitachi rồi... Còn nói chung thì cứ chơi dòng NAS là ok, đồ điện tử thì câu đầu bất hủ "do hên xui" câu hai "do điện đóm, ngoại vi côn trùng..." câu ba "do người dùng"

(http://imgur.com/h6FAwj2)
//mình dùng ổ Hitachi DeskStar K7300 trên từ năm 2010

thiklangxang

Gà con
wd ultrastar mua taobao thì con nào p/p nhất nhỉ? ý tôi là về dung lượng ấy.

invisible10x

Búa Gỗ
Chào các bác. Trước hết tôi muốn nói tiền để giải quyết ổn thỏa thì ko thành vấn đề, nhờ anh em tư vấn SSD.
Hiện tôi có:
- 1 SSD 120GB Kinh tởm chạy win
- 1 HDD 1TB dùng để trữ linh tinh, download phim, chọn lọc phim, sau đó lưu vào 2 ổ bên dưới, lưu xong rồi xóa file luôn
- 1 HDD 2TB lưu phim
- 1 HDD 2TB lưu phim hoạt hình, tài liệu và backup vài thứ
Và con HDD 1TB die rồi. Tôi muốn thay thế em nó bằng 1 con khác, cũng dùng cho nhiệm vụ trên. Mỗi lần down tập phim cũng khoảng 10GB là tối đa thôi, nhu cầu ko nặng. Vậy:
- 1 con HDD bèo nhèo 500GB thay thế
- 1 con HDD 2TB luôn
- 1 con SSD 500GB để chép file nhanh
- 1 con SSD Kinh tởm hẳn 1TB luôn
Nên quất em nào đây các anh em? Thanks.

mrvanhiep

Gà con
chỉ chỗ sửa con 1TB nè bạn hiền. gần nhà bạn hiền luôn á
mà bạn đưa ra option như trên thì đa số anh em sẽ nói bạn quất con SSD 1TB
nhưng mà lưu gì lắm thế online giờ nhanh mà!.
mà di chuyển dữ liệu nhiều lắm hả? nếu nhiều thì con ssd mới thay vào mau đi hơn con ssd đó.

invisible10x

Búa Gỗ
Thật ra thì con HDD cũng down và xóa cũng hàng trăm bận rồi, xài 2 năm chắc khoảng 5 6TB rồi. Nên cho nó ra đi thanh thản.

Tui muốn lưu ở 2 ổ 2TB dạng sưu tầm, đem ra cắm HDD box coi TV.

Ổ (D) 1TB hay 500GB dùng để down và xóa thôi. Thấy con K600 1TB có vòng đời 600TB nên cũng chả mất mác bao nhiêu, xài lâu đáng tiền luôn.

SSD nó ko sợ hở shock 1 tý thì die. Bù lại giá con 1TB cũng hơi cao. Lên đây nhờ tư vấn nếu nó chịu được phân nửa, tức ghi xóa 300TB cũng quất luôn. Hư thì thay lo gì.

Ngoài ra thì bạn biết rồi đó. Tui còn nhiều việc để làm và chơi DIY, nên ko rảnh đem đi sửa.

QuangHuy0998

Gà con
Tôi cũng đang dùng na ná.
1 ổ SSD 120 lởm để down, xoá, ko kịp xem thì vứt sang hdd 1T, nếu thích lắm thì mới đưa về 2 ổ HDD 2T.
Chi phí cho combo ổ tạm ssd 120 +HDD 1T chưa đến 1 củ.

luuthianh

Gà con
hdd gì mới 2 năm đã tạch rồi sao bác?

lalaPhan

Gà con
Lưu trữ thì HDD chứ SSD có hơn gì nhỉ