This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hướng dẫn Cài Windows Muôn Thuở!

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bạn ơi, cho mình hỏi máy mình win 7 ulti x64, ram 6gb, nhưng nó chỉ dùng được 5.87gb thôi vậy bạn?
Trên lý thuyết hệ nhị phân 1kilo bytes = 2^10 =1024 bytes. Nhưng trên thực tế, các nhà làm bộ nhớ, ổ cứng, theo hệ thập phân, họ rút gọn 1024 = 1000. Do đó có sự chênh lệch giữa 6gb và 5.87gb

Ctrl+S

Rìu Chiến Bạc

HDD SDD hay USB thì đúng như bạn nói nhưng RAM không phải, nó ghi 6GB thì đúng bằng 1024*6. Hiện không đủ là share hare cho card VGA onboard như bác @sec0 trình bày.

phongvan1992

Búa Đá
với mình thì mình không tắt update vì nó là các bản vá lỗi bảo mật. Máy mình xài song song win 10+win 7 mình đều để thế và từ ngày ra lò win 8, mình cài song song win mới phải cài lại máy 1 lần. chỉ cần tải đúng bản win gốc từ MS và kích hoạt bằng key là ok. Còn trước khi cài win lại thì mình có sẵn 1 bản win sạch sẽ từ trang chủ, các driver từ nhà sản xuất, các phần mềm cần thiết, 1 usb cứu hộ. Chuẩn bị xong các bước thì cài win, trong quá trình cài thì format sạch sẽ phân vùng nào mình muốn cài hệ điệu hành vào, sau đó kích hoạt key bản quyền, cài đầy đủ driver, cài idm và trình duyệt web+winrar, có thể cài office luôn nếu cần, còn bản thân mình thì làm bản ghost trước cho nhẹ và nhanh, sau đó backup lại bản quyền của cả bản win+office, mình khuyên là bộ win+office nên dùng bản quyền (tự active hoặc nhờ hỗ trợ từ các diễn đàn), bổ sung thêm phần mềm antivirus nữa dùng máy thoải mái rồi

THDuc

Gà con
Mình tìm các file window theo máy như thế nào vậy bạn. Mình thấy mấy bản này khó tìm á

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
Mình tìm các file window theo máy như thế nào vậy bạn. Mình thấy mấy bản này khó tìm á
Tùy vào cấu hình máy và nhu cầu sử dụng sẽ chọn bản window phù hợp? Bạn post cấu hình máy lên và nêu nhu cầu sử dụng ra mình tư vấn bản window phù hợp cho?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Với Windows 7 thì bạn có thể tìm được file ISO. Nhưng với Windows 10 thì bản quyền Windows được tích hợp sẵn theo máy khi bán ra, như vậy thì bạn không thể tìm dược file ISO cũng như đĩa DVD theo máy. Với những máy đã có Windows bản quyền theo máy thì bao giờ cũng có một phân vùng Recovery để khôi phục. Đĩa theo máy bao gồm: Windows được Microsoft cung cấp (bao gồm key bản quyền), Driver chính hãng và một số phần mềm đi kèm nhưng cả tỷ năm không dùng đến.

THDuc

Gà con
Máy mình dạng Laptop văn phòng.
- I5-6th. 2.3-2.4Ghz.
- SSD120.
- Ram8 bus hình như 1600
- Card on intel 520

Mình chủ yếu dùng làm việc, tối thì có chơi game linh tinh như LOL thôi. Chứ thấy cái khác ko chơi nổi

THDuc

Gà con
Hèn gì tìm không ra thông tin của các bản trên. Nhưng riêng thằng DELL thì lại tìm được hầu như là full máy nha. Máy nào cũng có 1 bản Win theo máy cả

hoabattu1287

Rìu Chiến Bạc
về cấu hình này thì bác dùng window 10 x64 LTSB và LTSC nguyên mẫu của microsoft là ổn.