This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Nhờ tư vấn Cài Windows 10 LTSC vào máy Dell Vostro 5402 không được

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chúc nừng bác đã có OS mới .
Còn về với tính năng RAID của bộ lưu trữ ko nên kích hoạt trong bios , 1 khi máy chỉ có 1 Ổ cứng .
Nếu ko chuyên thì cho dù có nhiều ổ cứng ( disk ) cũng nên disable tính năng RAID đi . RAID là 1 loại định rất hữu ích chỉ khi có nhiều hơn 1 disk

guest11

Rìu Chiến Chấm
Good ideas. Máy giờ chạy nhanh hơn. Dung lượng clone ATI backup chỉ còn một nửa.

dungltcd

Lạt Ma
LTSC nó dùng nhân của Enterprise full nên bản chất nó mạnh hơn bản Professional, nhưng những cái mạnh hơn đó muốn khai thác được thì phải cần một phần cứng khủng.
Cụ thể LTSC nhân nó hơn bản Pro ở vài điểm như này;
-Hỗ trợ 4 CPU, 6TB of RAM, hỗ trợ Persistent Memory, hỗ trợ ổ cứng định dạng ReFS và Faster file sharing (RDMA).

Nhân của LTSC, Pro for Workstation, Enterprise về cơ bản là giống nhau.

secpol

Rìu Chiến Bạc
@guest11
Chúc mừng bạn đã cài được Windows 10 LTSC trên máy Dell Vostro 5402 với CPU thế hệ 11. Qua việc đọc các bình luận phía trên và phân tích Driver Chipset từ trang chủ DELL như bạn @baogia2010 có đề cập thì mình thấy nó đã có hỗ trợ CPU intel thế hệ 11. Date modified của driver là 18/07/2020.

Cách thêm nó vào OS như nào thì Bình luận ở post #20 đã có hướng dẫn bạn.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Dung lượng LTSC không bằng dung lượng Windows Pro.
Tùy nhu cầu mỗi người trong việc chọn một trong hai.
Riêng cá nhân tôi. Tôi không cần đến nhiều chức năng của Windows Pro. Càng nhiều chức năng, càng nhiều lỗi, càng nhiều updates...
Những ai hoài cổ, thích Windows 7, nên dùng phiên bản LTSC.

Windows LTSC quả thực là phiên bản mới 2020 của Windows 7, không như Windows 9, 10.

tiende43

Gà con
Bác nào có link ISO bản LTSC nguyên gốc (hoặc chỉ thêm update) cho em xin với ạ. Em tìm chỉ thấy các bản đã mod thêm bớt. Cảm ơn các bác ạ.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bác nào có link ISO bản LTSC nguyên gốc (hoặc chỉ thêm update) cho em xin với ạ. Em tìm chỉ thấy các bản đã mod thêm bớt. Cảm ơn các bác ạ.
Bạn có thể download tại trang của anhdv. Tôi dùng bản đó.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
LTSC_Build-17763.316:
x64:
Mã:
https://www.fshare.vn/file/AJK16HLBIE57?token=1633611358
x32:
Mã:
https://www.fshare.vn/file/BG4WYV86WQRB?token=1633611428

Hash:
x64: 615A77ECD40E82D5D69DC9DA5C6A6E1265F88E28
x32: 88AF607F1E752761577D21F2B7AA98692809BF66

Sửa lần cuối: