Hỏi/ Thắc mắc - Vấn đề mất Wifi dù đã lưu khi khởi động Win 10/11 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Vấn đề mất Wifi dù đã lưu khi khởi động Win 10/11

Clubxiangqi

Búa Gỗ Đôi
Chào các bạn.
Mình có vấn đề với Win 10/11 (Pc/Lap) là khi mở máy lên wifi toàn mất kết nối,phải nhấn thủ công để kết nối lại (dù đã lưu tự động kết nối).
Có khi phải nhấn cả 2-3 lần.
Không biết có bạn nào biết cách khắc phục không ? Mình thử cài lại win mà vẫn bị.
Cám ơn các bạn nhiều.

Kaiser2190

Rìu Bạc
B lên trang chủ main/laptop down driver wifi của máy về, down xong vô device manager uninstall driver wifi cũ, chạy driver wifi mới down thử xem có khắc phục được không nhé.
Nếu vẫn bị, b tham khảo đổi DNS, còn vẫn bị có thể do b dùng card mediaTek/Realtek nó không ổn định nên bạn mua thay card của intel như ax210 nhé.

Chào các bạn.
Mình có vấn đề với Win 10/11 (Pc/Lap) là khi mở máy lên wifi toàn mất kết nối,phải nhấn thủ công để kết nối lại (dù đã lưu tự động kết nối).
Có khi phải nhấn cả 2-3 lần.
Không biết có bạn nào biết cách khắc phục không ? Mình thử cài lại win mà vẫn bị.
Cám ơn các bạn nhiều.
bạn truy cập vào cục phát wifi, set lại ngày giờ và múi giờ chuẩn trong đó là ok, ko liên quan gì đến driver hay phần cứng đâu, mình mang cục wifi bufalo bên nhật về ban đầu dùng y như bạn toàn bị đá ra phải kết nối lại dù đã kết nối và lưu auto rồi, cài driver đủ kiểu, giờ set lại cục wifi chuẩn giờ chuẩn múi thì ok rồi, chưa bị đá ra phát nào

Osiris

Búa Gỗ Đôi
B lên trang chủ main/laptop down driver wifi của máy về, down xong vô device manager uninstall driver wifi cũ, chạy driver wifi mới down thử xem có khắc phục được không nhé.
Nếu vẫn bị, b tham khảo đổi DNS, còn vẫn bị có thể do b dùng card mediaTek/Realtek nó không ổn định nên bạn mua thay card của intel như ax210 nhé.
cái này chuẩn nè, do card wifi của mediaTek sida nên bị vậy đó, thay của intel là ổn