Làm sao để tắt được cột thông tin này trong word | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Làm sao để tắt được cột thông tin này trong word

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Như tiêu đề, không biết mình bấm vào chổ nào, mà giờ nó cứ hiện cái cột thông tin ở bên, gây lag rất khó chịu, cũng lên mạng tìm hiểu mà không giống, làm sao để tắt được mấy bác nhỉ, nếu copy thì cái định dạng này nó cũng đi theo qua file mới luôn
Ngoài ra không biết excel bị lỗi gì mà chỉnh rồi số nó vẫn cứ bị .00

Attachments

8.1 KB · Lượt xem: 8
Sửa lần cuối:

Trong Le

Rìu Vàng
Như tiêu đề, không biết mình bấm vào chổ nào, mà giờ nó cứ hiện cái cột thông tin ở bên, gây lag rất khó chịu, cũng lên mạng tìm hiểu mà không giống, làm sao để tắt được mấy bác nhỉ, nếu copy thì cái định dạng này nó cũng đi theo qua file mới luôn
Xem phần đính kèm 50376
Do bạn chọn ghi chú thay đổi.
Bạn vào Tab Rerview > chọn "No Markup" thì nó không hiện panel đó lên nữa.
Còn bạn muốn nó mất hoàn toàn luôn thì bạn phải chọn "accept" hoặc "reject" - tức là bạn đồng ý hoặc không đồng ý với thay đổi định dạng của file

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Với mình đang dùng office 365, dạo này có hiện tượng mỗi lần save nó cứ bị load lâu, hiện Not respoding, mình đã tắt chức năng auto save của nó rồi

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Trường hợp excel nó bị lỗi hiển thị số tiền như trên hình, làm sao được mấy bác nhỉ

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Trường hợp excel nó bị lỗi hiển thị số tiền như trên hình, làm sao được mấy bác nhỉ
Với Excel khi nhập liệu không được gõ chấm, phẩy (sẽ biến thành text - không còn là số nữa)
Còn để định dạng số thì có 2 ba cách, dễ nhất là

Còn cấu hình trong Options:

Sửa lần cuối:

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Word tự nhiên xuất hiện lỗi mỗi lần mở file là trỏ chuột nó cứ quay vòng vòng, một lúc lâu file mới mở lên là bị sao mấy bác nhỉ