Nhờ tư vấn - Không đăng nhập được modem VNPT bằng IP WAN | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Không đăng nhập được modem VNPT bằng IP WAN

racc00n

Gà con
e có 1 con modem VNPT iGate G040-H đã setup trong ACL theo hướng dẫn của kĩ thuật VNPT nhưng đang ko login được bằng IP WAN (chỉ vào được tới trang đăng nhập). các thím có cao kiến gì không ạ vì e search google thì thấy bảo firmware mới nó chặn không cho login từ xa nữa

gamma2

Rìu Vàng
Mình cũng gặp trường hợp tương tự, nhờ KTV của VNPT lại làm mới đượ ( lúc đó họ đang thay modem cho nhà khác gần đó nên dễ nhờ). Hỏi lý do thì họ bảo mocel mới bảo mật hơn nên vậy! Làm theo các HD trên mạng, kể cả của VNPT cũng không tự đăng nhập vào modem nhà mình để chỉnh sửa gì hết, muốn đổi pass wifi cũng khó khăn! Lẽ nào mỗi khi có việc lại phải gọi KTV, liệu họ có đủ người để đáp ứng các nhu cầu đa dạng của khách hàng không nhỉ?

Sửa lần cuối:

racc00n

Gà con
Mình cũng gặp trường hợp tương tự, nhờ KTV của VNPT lại làm mới đượ ( lúc đó họ đang thay modem cho nhà khác gần đó nên dễ nhờ). Hỏi lý do thì họ bảo mocel mới bảo mật hơn nên vậy! Làm theo các HD trên mạng, kể cả của VNPT cõng không tự đăng nhập vào modem nhà mình để chỉnh sửa gì hết, muốn đổi pass wifi cũng khó khăn! Lẽ nào mỗi khi có ciệc lại phải gọi KTV, liệu họ có đủ người để đáp ứng các nhu cầu đa dạng của KH?
e có số kĩ thuật luôn mà hỏi cũng như không. ông ý còn đưa cho e cái account để đăng nhập local để login, mà lúc hỏi e có nói đã thử đủ các loại rồi vẫn không được {beat_brick}

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
N tự cập nhật fw , rõ ràng trc có tk admin , tk operator , cuối cùng 1ngày đẹp trời cả 2 ko vào dc luôn

Long Sao

Junior Moderator
N tự cập nhật fw , rõ ràng trc có tk admin , tk operator , cuối cùng 1ngày đẹp trời cả 2 ko vào dc luôn
Cái này thì có lẽ là có người thay mật khẩu và cập nhật. Chứ không có phải là Modem tự cập nhật đâu cái này có người cập nhật bằng tay mới vậy. Cái này là cái khó của Modem mới

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Cái này thì có lẽ là có người thay mật khẩu và cập nhật. Chứ không có phải là Modem tự cập nhật đâu cái này có người cập nhật bằng tay mới vậy. Cái này là cái khó của Modem mới
Con igate w040 cũ mèm mà , nhà có mình và bme còn ai đâu mà đụng vô đổi dc , admin dù mình đã tự đổi từ trc nhưng sau đó thì sai luôn . n tự cập nhật fw dc nhé. Trc mình để ý rồi

Long Sao

Junior Moderator
Con igate w040 cũ mèm mà , nhà có mình và bme còn ai đâu mà đụng vô đổi dc , admin dù mình đã tự đổi từ trc nhưng sau đó thì sai luôn . n tự cập nhật fw dc nhé. Trc mình để ý rồi
Vậy à. Vậy thì hơi lạ. Mình thấy modem thường cập nhật thủ công mà ta. Có lẽ thay đổi mới