Hỏi/ Thắc mắc - Giúp mình khi không nhận được mã xác minh qua số điện thoại để đổi pass icloud | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Giúp mình khi không nhận được mã xác minh qua số điện thoại để đổi pass icloud

KinhKha1987

Búa Đá
Chả là con em mình nó mua con ipad Air 5 cách đây 1 tháng, thế là nó tạo icloud mới chỉ để đăng nhập cái ipad đó với số điện thoại nó (mail là ******[email protected]).
Giờ nó đi chơi về lấy ra xài thì quên pass thế là nó ấn sao cái ipad đó khoá với chủ sở hữu luôn...đã vậy còn quên luôn cái pass icloud...
Mình đổi pass icloud thì mình nhập số điện thoại để nó gửi mã xác minh hoặc gọi điện đọc mã xác minh thì chờ mãi không thấy gửi á.
Giờ có cách nào xử lý ko các bác {EMO_049} Có bác nào biết giúp em với

KinhKha1987

Búa Đá
Để gọi lên hỏi trợ giúp xem sao ạ. Thanks bác. {bad_smelly}

KinhKha1987

Búa Đá
Hehe...mình lấy lại được con ipad rồi {big_smile} Mừng muốn khóc luôn mà kìm lòng lại vì "Nam nhi chỉ đổ máu chứ không đổ lệ" {matrix}
Quá trình mình lấy lại như sau: Mình gọi điện thoại lên tổng đài Apple 18001192. Sau khi bấm 5-6 bước theo thứ tự hướng dẫn của tổng đài thì họ cho mình chọn nghe nhạc hoặc không nghe nhạc trong thời gian chờ, đâu tầm 10 phút mà vẫn chờ thế là mình cúp máy {waaaht}.
Tính mang ra mấy chỗ trung tâm bảo hành ủy quyền của Apple thì 30 phút sau bên Apple người Việt gọi lại cho mình. Sau khi nghe trình bày thì anh ấy hướng dẫn mình làm các bước lấy mã xác minh như đã từng làm (thông qua chia sẻ màn hình facetime trong iphone), tới lúc chờ gửi tin sms thì anh ấy can thiệp và mình nhận được tin nhắn sms {smile}{smile}{smile}
Việc còn lại là lên trang https://iforgot.apple.com/ và kiểm tra xem đến khi nào thì apple họ cho mình có thể đổi pass icloud được. Thời gian chờ của mình là 11 ngày (bao gồm thời gian chờ Apple đánh giá thông tin 1 ngày và thời gian để đặt lại mật khẩu là 10 ngày). {big_smile}{big_smile}{big_smile}

Giờ mới biết facetime có tín năng chia sẻ màn hình mà lâu nay ko biết không sử dụng. Cứ mỗi lần ông bà già gọi dt xuống hỏi hướng dẫn do không biết xài, bấm lộn là mình hướng dẫn muốn mỏi mồm luôn {surrender}