This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Chia sẻ ZENMOS VOODOO WINDOWS - LTSC 24H2, 22H2 @EnterpriseG Style@ - Evaluation Reconstruct EnterpriseG 24H2

lyminhhieu

Gà con
mua bản 11 có phí ở đâu vậy bác ơi

datzuok

Gà con
Bác Zen ơi có cách nào gỡ cái edge browser vĩnh viễn ko nhỉ

bachikho

Rìu Sắt
mình xin cách chỉnh registry với ạ. Sợ updtae lên bản win nặng hơn
vẫn bắt buộc phải cho auto update 1 phát mới chuyển đc nhé (auto update chứ k phải down về cài, để nguyên chỉ xài đc KMS)
Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion
sửa EditionID : IoTEnterpriseS, ProductName: Windows 10 IoT Enterprise LTSC 2021

Sửa lần cuối:

jindo1986

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn bạn. Bật auto updtae thì win có nặng hơn ko ạ? Nạp sku dc ko ạ

hipstrung91

Búa Gỗ
em down file trang 1 về chạy update mà nó không lên được bác nhi.. làm đúng như hướng dẫn
chạy xong restart máy rồi vào vẫn như cũ.
em mới cài win xong, download update về chạy luôn có sao k bác.. w11

Attachments

144.4 KB · Lượt xem: 7
Sửa lần cuối:

lucbinh86

Rìu Sắt
Tiện ích ULTRAGO của bạn có tính năng nén Windows rất mạnh, thường thì mình chỉ dùng tính năng nén có sẵn của từng ổ đĩa (như hình), của bạn thì tích hợp sẵn trong tool luôn, cho hỏi tính năng này có giống với Windows không? vì mình thử thì thấy khả năng nén rất mạnh, nếu mạnh như vậy thì có ảnh hưởng gì đến hiệu suất Windows 11 không bạn? Cám ơn bạn vì 1 tiện ích tuyệt vời

zendamo

Rìu Chiến Bạc Chấm
Hình như xài cái Compress như trong hình mới chính là cái làm ảnh hưởng đến hiệu suất đó bro, còn tính năng nén trong Ultra Go không hề ảnh hưởng một chút xíu nào hết (mình đã test kỹ rồi benchmark game, render hiệu suất khi nén so với khi không nén y chang nhau luôn).

Tính năng nén hệ điều hành mình còn tích hợp cả vào file setup của 2 bản win VOODOO2 và VOODOO3. Khi cài hệ điều hành sẽ tự động nén luôn thời gian cài y hệt như lúc ko nén.
win11 muốn update thì trước tiên mở ultra go ra convert sang bản 11 G, dùng lệnh winver check xem đã chuyển thành tên 11 G chưa, nếu đã đổi tên rồi thì đừng restart mà update luôn (khuyên nên down file update về cài đừng update online).

dcm0911

Gà con
Anh cho em hỏi là nếu em muốn cài windows security vào có được không?

Sửa lần cuối: