Chia sẻ - YouTube Vanced - Ứng dụng xem YouTube không quảng cáo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ YouTube Vanced - Ứng dụng xem YouTube không quảng cáo

Dragon1234

Búa Gỗ
Youtube Vanced được coi là một bản mod của ứng dụng Youtube chính thức. Youtube Vanced có nhiều tính năng mà bản Youtube bình thường không hề có. Một ví dụ điển hình là bạn có thể nghe nhạc tắt màn hình Youtube một cách dễ dàng... hay việc thao tác vuốt để tua hoặc chỉnh volume.

Nếu bạn muốn trải nghiệm những tính năng hấp dẫn và tiện ích của Youtube Vanced thì hãy xem qua cách tải và sử dụng Youtube Vanced dưới bài viết này nhé.

Một số tính năng hữu ích khi sử dụng YouTube Vanced
  • Loại bỏ hoàn toàn quảng cáo khi mở video. (Tốt hơn, nhanh hơn và đơn giản hơn)
  • Bật tính năng chạy nền (background playback)
  • Bật/Tắt tính năng chạy ở mục Settings
  • Bắt buộc sử dụng giải mã VP9 để có chất lượng video tốt hơn và giảm lượng băng thông
  • sử dụng (Settings -> iYTBP Settings)
  • Bỏ giới hạn độ phân giải video cao nhất (Settings -> iYTBP Settings)
  • Thiết lập chất lượng video theo ý thích (đối với WiFi và/hoặc Dữ liệu di động) (Settings iYTBP Settings)
  • Bật/Tắt thẻ thông tin trong video (Settings -> iYTBP Settings)
  • Bật/Tắt thẻ gợi ý trong video (Settings -> iYTBP Settings)
  • Bật/Tắt watermak của kênh trong video (Settings -> iYTBP Settings)
  • Bật tính năng "chạm để phóng lớn" trên tất cả thiết bị
  • Mọi tính năng của chức năng Casting đều hoạt động
  • Có các phiên bản giao diện Trắng/Đen
Hướng dẫn tải và sử dụng Youtube Vanced trên điện thoại
1. Tải Youtube Vanced
Đây là ứng dụng không có trên Google Play Store, vậy nên bạn hãy tải về Youtube Vanced theo link ở dưới đây, nhớ bật cho phép cài đặt ứng dụng không rõ nguồn gốc

Link https://vanced.app/
Chọn Non-Root, Default, chủ đề (themes) thì bạn chọn Dark hoặc Black tùy ý thích.

Tải Youtube Vanced để nghe nhạc chế độ nền
Nếu xuất hiện một thông báo pop-up tải về file APK Youtube Vanced bên dưới bạn hãy bấm OK để tải về. Tải xong bạn hãy kéo từ trên màn hình xuống và bấm vào file cài đặt để tiến hành cài đặt.
Ngoài ra, để có thể đồng độ tài khoản Google trên Youtube Vanced thì bạn phải có thêm một tiện ích khác là MicroG nếu bạn muốn truy cập lại lịch sử xem cũng như các kênh đã đăng ký trên Youtube Vanced. Bạn có thể tải ngay tại trang https://vanced.app/.
Vừa rồi là hướng dẫn tải và sử dụng một số tính năng trên Youtube Vanced. Tuy sở hữu những tính năng hấp dẫn mà ứng dụng Youtube chính thức không có nhưng Youtube Vanced cũng có một số hạn chế nhất định về cách tải ứng dụng cũng như việc đồng bộ tài khoản.

Ngoài ra bạn cần cài thêm ứng dụng cài đuôi apks bạn cần có ứng dụng SAI (Split APKs Installer). Bạn tìm ứng dụng trên CHPlay để cài đặt. Lưu ý với điện thoại xiaomi cần vào "Tùy chọn nhà phát triển" để tắt chế độ "Tối ưu hóa Miui".

adapham86

Rìu Sắt Đôi
Ứng dụng này hỗ trợ chạy Youtube khi tắt màn hình điện thoại. Cài ứng dụng từ bên thứ ba chắc chắn sẽ có các hệ lụy, nên dùng nó trên máy phụ thôi

MocLove

Rìu Sắt
Cả nhà tư vấn giúp mình cái app nào an toàn để Block Ads nhỉ? Mình dùng KIS nó đã Block cơ số rồi nhưng một số trang vẫn ko đc. VD: Youtube là nó ko chặn đc. :(

Dragon1234

Búa Gỗ
mình dùng nó suốt cả năm nay rồi bạn không ảnh hưởng gì hết, không phải xem quảng cáo và tắt màn hình đi vẫn xem được

Dragon1234

Búa Gỗ
bạn có thể dùng song song cả 2 cái youtube bình thường, bạn thích thì đăng nhập tài khoản không thì thôi bạn tra trên gg có rất nhiều người dùng nên bạn yên tâm.

pvanqn

Gà con
Ngoài ra bạn cần cài thêm ứng dụng cài đuôi apks bạn cần có ứng dụng SAI (Split APKs Installer). Bạn tìm ứng dụng trên CHPlay để cài đặt.
Hèn gì mấy bản mới này cài không có được =))) cốm ơn nghe thớt nghe

jacjochay12

Búa Đá
Cả nhà tư vấn giúp mình cái app nào an toàn để Block Ads nhỉ? Mình dùng KIS nó đã Block cơ số rồi nhưng một số trang vẫn ko đc. VD: Youtube là nó ko chặn đc. :(
Mình lên youtube trên đt thì sử dụng pm youtube advance này thì k thấy hiện qc nữa.

Dragon1234

Búa Gỗ
Hèn gì mấy bản mới này cài không có được =))) cốm ơn nghe thớt nghe
nó có đuôi apks phải cài thêm phần mềm kia mới được.

MocLove

Rìu Sắt
Mình lên youtube trên đt thì sử dụng pm youtube advance này thì k thấy hiện qc nữa.
bạn có thể dùng song song cả 2 cái youtube bình thường, bạn thích thì đăng nhập tài khoản không thì thôi bạn tra trên gg có rất nhiều người dùng nên bạn yên tâm.
Cám ơn các bạn đã tư vấn. :)

SexyELF

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
sao ko sài bỏ qua quảng cáo nhỉ :)
tự động out quảng cáo khi hết giây.

lth1890

Búa Đá
Ai dùng Samsung dùng trình duyệt của máy vào cũng không có Ad đâu mà {big_smile}

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
Một cách nữa là các bác fake VPN sang Ấn đăng ký Youtube Premium ấy. Giá rất rẻ chỉ tầm 60K (chia được cho 6 người), tháng đầu miễn phí trial nhé ^^
Khỏi cần chặn gì nữa luôn tại là hàng trả tiền.
Các bác tham khảo thêm xem.