Youtube Vanced: Chặn quảng cáo Youtube hiệu quả nhất cho Android (non-root) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Youtube Vanced: Chặn quảng cáo Youtube hiệu quả nhất cho Android (non-root)

TuanAK

Gà con
Youtube Vanced là ứng dụng giúp chặn quảng cáo, nghe nhạc youtube tắt màn hình và được người dùng đánh giá rất cao. Ngay bây giờ, Mình sẽ hướng dẫn bạn chi tiết cách tải, cài đặt và sử dụng Youtube Vanced ngay trên điện thoại Android dễ dàng, không cần root máy.

Để bắt đầu cài đặt bạn có thể cài trực tiếp bằng 2 link dưới đây

Bước 1: Download Youtube Vanced
Download Youtube Vanced

Bước 2: Download MicroG (Đây là phần mềm giúp bạn đăng nhập tài khoản từ Youtube Vanced)
Download MicroG

Sau khi cài đặt 2 phần mềm trên, bạn quay lại ra màn hình chính và mở ứng dụng YouTube Vanced lên và đăng nhập bằng tài khoản Youtube. Vậy là các bước cài đặt đã hoàn tất. Bạn có thể xem hướng dẫn các tính năng chính của Youtube Vanced ngay bên dưới đây.

Hướng dẫn cách nghe nhạc Youtube tắt màn hình
Bước 1:
Bạn bấm vào biểu tượng cá nhân ở góc trên bên phải màn hình chính. Sau đó chọn Cài đặt.

Bước 2: Tại phần Cài đặt, bạn hãy chọn mục Nền. Tiếp theo, bạn chọn mục Phát lại rồi sau đó nhấn Luôn bật.

Cách tải video trên Youtube đơn giản
Bước 1:
Bạn chọn video cần tải rồi chọn Tải xuống. Sau đó chọn chất lượng video. Tiếp theo bạn chọn OK để tải.

Bước 2: Để kiểm tra video đã tải xuống hay chưa. Bạn chọn vào mục Thư viện ở góc dưới bên phải. Tiếp theo, chọn Video tải xuống. Tại đây bạn sẽ thấy các video đã tải xuống. Như vậy là xong!

Cách tự động phát lại video khi sử dụng Youtube Vanced

Bước 1
: Bạn truy cập vào mục Cài đặt và lựa chọn mục Vanced Settings. Tiếp theo, bạn sẽ lựa chọn mục Misc.

Bước 2: Lúc này, chúng ta sẽ thấy tính năng Auto Repeat, hãy kích hoạt tính năng này, đây chính là mục giúp bạn có thể tự động phát lại video Youtube.

Bên cạnh đó, các bạn cũng có thể kích hoạt luôn tính năng Auto Repeat – Background Play để có thể tự động phát lại video Youtube đang chạy nền trên ứng dụng (video thu nhỏ).

Ngoài ra, trong Vanced Settings còn có các cài đặt thú vị khác như:
  • Codec Override: Ép chạy video ở bộ giải mã VP9 (chuẩn nén của YouTube giúp xem mượt hơn, ổn định hơn)
  • Video Settings: Tùy chỉnh độ phân giải mặc định, tốc độ mặc định, tự động bật Phụ đề khi xem video
Hy vọng qua bài viết này, bạn sẽ tìm thấy được 1 "trợ thủ đắc lực" giúp bạn thưởng thức những video trên Youtube một cách thoải mái, dễ dàng nhất. Chúc bạn thành công!

quansumk

Búa Gỗ Đôi
Thằng Vanced nó có vấn đề, khả năng nó ko load video trực tiếp từ youtube mà qua 1 cái gì đó kiểu kiểu như VPN ấy, nên nhiều lúc rất lag :D

TuanAK

Gà con
Thằng Vanced nó có vấn đề, khả năng nó ko load video trực tiếp từ youtube mà qua 1 cái gì đó kiểu kiểu như VPN ấy, nên nhiều lúc rất lag
uk, nhưng nói ra vẫn sài rất tốt , giờ youtube quảng cáo nhìu quá

Clubxiangqi

Búa Gỗ Đôi
mấy phiên bản gần đây dù ko root vẫn đăng nhập acc bình thường khá tiện....chỉ có điều thỉnh thoảng vẫn coi ytb của chính google
vì xài vanced nhiều sợ google nó ghét cấm acc lại khổ ^^

vietcuber

Búa Gỗ Đôi
mấy phiên bản gần đây dù ko root vẫn đăng nhập acc bình thường khá tiện....chỉ có điều thỉnh thoảng vẫn coi ytb của chính google
vì xài vanced nhiều sợ google nó ghét cấm acc lại khổ ^^
cấm được acc google hả bác @@. Bị cấm những gì ạ

Clubxiangqi

Búa Gỗ Đôi
cấm được acc google hả bác @@. Bị cấm những gì ạ
vì google cũng sống bằng quảng cáo trên ytb....lên nếu ngày càng nhiều người dùng vanced lách luật thì theo ý kiến riêng của mình sớm muộn gì cũng bị nó hạn chế lại,hoặc nặng hơn là cấm acc....
lên thỉnh thoảng mình vẫn dùng ytb của google coi,dù có quảng cáo...xài tầm 80% vanced và 20% ytb của google

nkoc6a15

Rìu Sắt
Cài trên dt lag kinh khủng mà con ko vào được nữa chứ, mở app lên xong nó đứng im re lun. app này chỉ hỗ trợ cho androi HĐH cũ thui, chứ 9- 10 ko sài được

Em Android 10 bình thường mà thím? Thím phải cài cả Microg và vanced nha. Link ở trên có app Manager giúp cài cả 2 cái luôn ấy thím

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Em Android 10 bình thường mà thím? Thím phải cài cả Microg và vanced nha. Link ở trên có app Manager giúp cài cả 2 cái luôn ấy thím
chài qua mình cũng cài cả 2 bị vậy mới nói chứ, thấy app nó hiện nó báo vậy đó bạn, mình cũng androi 10 nè, cả 3 cái dt ss note 9, 10 puss và untral đều bị vậy luôn bạn ơi

haivu

Administrator
Thành viên BQT
chài qua mình cũng cài cả 2 bị vậy mới nói chứ, thấy app nó hiện nó báo vậy đó bạn, mình cũng androi 10 nè, cả 3 cái dt ss note 9, 10 puss và untral đều bị vậy luôn bạn ơi
Thôi, lần tới thay đt cứ dùng Xiaomi là ok hết nhé, không cần phải cài cắm gì cả 😄

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Thôi, lần tới thay đt cứ dùng Xiaomi là ok hết nhé, không cần phải cài cắm gì cả 😄
Hjhj e thì e lại ko thích dùng xiaomi a ạ, cả táo cũng vậy luôn, đó giờ e toàn phang sony và samsung thôi a :)

nkoc6a15

Rìu Sắt

Lạ thế bác, bác cài link của em hay của chủ topic thế. Em cài nhiều máy không thấy sao cả. Bác chụp lỗi lên cho anh em xem nào