Chia sẻ - Xvirus AntiMalware Và Firewall - Phần mềm bảo vệ PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Xvirus AntiMalware Và Firewall - Phần mềm bảo vệ PC

Hamano Kaito

Moderator
Xvirus AntiMalware là một công cụ đơn giản và dễ sử dụng được thiết kế để trợ giúp bạn bảo vệ máy tính khỏi các mối đe dọa và sự lây nhiễm khác nhau : Có thể là từ các cuộc tấn công từ nhiều nguồn
Ứng dụng hoàn toàn tương thích với các Anti thứ 3 hiện nay (có thể cài chung với nhau không gây xung đột hệ thống)

------------------------------------------------------------------------------------​
Xvirus Firewall được thế kế rất đơn giản cho phép người dùng kiểm tra tất cả các kế nối đang hoạt động và kiểm soát các kết nối đó (cấp quyền truy cập).
Ứng dụng sẽ giúp các bạn giám sát các kết nối với quy tắc danh sách đen và danh sách trắng. Bảo vệ các bạn khỏi các mối đe dọa từ mạng

Link Trang Nhà | xvirus.net
Link Download | xvirus.net
Ứng dụng cho dùng với chế độ Demo | List danh sách so sánh từng chế độ:
Thuốc thang : Nằm ở #1

Hamano Kaito

Moderator
Sẽ có 2 hình thức
  1. Lấy Giveway
  2. Fix từ mình
------------
Từ Giveway sẽ chỉ có thể sử dụng được 1 năm đối với AntiMalware và Lifetime đối với Firewall
Nhưng Firewall thì chỉ có thể sử dụng cho mỗi phiên bản hiện tại
Link Giveway từ Firewall | nsaneforums.com/topic/399858-xvirus-personal-firewall-pro-450/
Giveway từ AntiMalware |
Mã:
SAAYE-EC1XZ-B4SBP-WPVGM-WHFRO
Hoặc
OU2S6-0NS6O-C61HZ-3QX25-BEAN4
-----------
Còn nếu cách trên không được hoặc các bạn muốn xài vĩnh viễn thì mời các bạn dùng Fix từ mình
Link |

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 | Bác gõ %userprofile%\AppData\Local\Xvirus | Tiếp đến nhấn tiếp vào thư mục tiếp theo
Sau đó mở file Fix với Winrar. Dùng chính Winrar mở file ME ra COPY tất cả nội dung trong File ME đó
Kế tiếp bác mở file user.config ở thư mục đã mở ban đầu. Và xóa tất cả nội dung trong file user.config này dán đoạn copy từ file ME vào save lại
Tắt ứng dụng và mở lại ! Bác thử làm lại xem..

Hamano Kaito

Moderator
Đây là sản phẩm của nước nào vậy bác? Thằng này dùng cho máy cấu hình yếu chạy win 7 có ổn về vấn đề bảo mật không bác.
Hình như là của nước PHÁP thì phải ! Thấy domain trỏ tới GEO FRANCE
----
Sẵn tiện chỉ các bạn chỉnh sửa tên giấy phép cho nó theo tên các bạn. Cũng như bên trên #7 nhưng các bạn thay Hamano-Kaito bằng bất cứ gì các bạn thích là được sau đó save lại

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Chào các bác.
Mình có con máy cấu hình hơi yếu. Định cài win 10 pro. Chỉ dùng windows defender vaf dùng thêm thằng này nữa có ổn về bảo mật và máy chạy k bị lag không các bác. Lenovo G470 (i3-2350M/RAM 2GB/HDD 500GB/HD Graphics/14 inch). Nhờ các bác tư vấn giúp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 | Bác gõ %userprofile%\AppData\Local\Xvirus | Tiếp đến nhấn tiếp vào thư mục tiếp theo
Sau đó mở file Fix với Winrar. Dùng chính Winrar mở file ME ra COPY tất cả nội dung trong File ME đó
Kế tiếp bác mở file user.config ở thư mục đã mở ban đầu. Và xóa tất cả nội dung trong file user.config này dán đoạn copy từ file ME vào save lại
Tắt ứng dụng và mở lại ! Bác thử làm lại xem..

Hôm nay bác mới thấy trả lời này của cháu, bác chưa làm được ở chổ mở file ME với Winrar. Cháu xem hình nhé:

Hình này thì có đúng ý của cháu không?

Từ đây thì bác không mở được Me với Winrar:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 | Bác nhấn chuột phải vào file cần xem và xem hình bên dưới để hiểu

--
Hoặc bác có thể giải nén file đó ra ngoài rồi edit cũng được xong quăng ngược lại vào file nén là ok. Hoặc để chung 2 file cùng 1 chỗ sau khi giải nén (khỏi ném vào file rar như bên trên cháu đã nói)

Bác chưa làm thành công cháu ơi, bác đã thấy được nội dung của file Me, xoá nội dung của User.config rồi chép nội dung của Me vào và save lại, lúc mới save xong thì size nó chỉ có 1KB như hình:

Tắt nó dưới taskbar, mở lại Xvirus vẫn thấy như hình:

Check lại từ Local thì thấy như hình:

Nãy giờ bác đã làm đi làm lại nhiều lần vẫn vậy đó cháu.

Có phải file fix của cháu có nội dung như hình:

Giờ bên bác cũng khuya rồi, hẹn gặp lại cháu ngày mai bên bác nhé.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 | Nếu bác có online thì bác hãy tải lại fix mới rồi chạy thử nha. Cháu vừa mới thay đổi code lại tí về tìm thư mục lưu tệp <== phần thay đổi mới
-----
Sẵn tiện đó bác vui lòng check trong file hosts có block domain của xvirus ko nha bác ! Vì ko block thì nó sẽ nhã key ra
-----
Mà bác hãy download lại phiên bản fix đúng với phiên bản bác đang cài nha. Cháu nhìn thấy bác dùng fix của bản Firewall mà kích hoạt cho bản Anti là nó ko nhận đâu đấy bác (chắc có lẽ do cháu up link sai)

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2 | Nếu bác có online thì bác hãy tải lại fix mới rồi chạy thử nha. Cháu vừa mới thay đổi code lại tí về tìm thư mục lưu tệp <== phần thay đổi mới
-----
Sẵn tiện đó bác vui lòng check trong file hosts có block domain của xvirus ko nha bác ! Vì ko block thì nó sẽ nhã key ra
-----
Mà bác hãy download lại phiên bản fix đúng với phiên bản bác đang cài nha. Cháu nhìn thấy bác dùng fix của bản Firewall mà kích hoạt cho bản Anti là nó ko nhận đâu đấy bác (chắc có lẽ do cháu up link sai)

Bác vẫn chưa làm được cháu ơi, đã load về fix mới Anti-malware, chạy lại và cũng sửa lại config rồi cháu. mở ra cũng vẫn là cái hình có About và Buy Now. Bác qua một bản Win 10 khác, cài lại, làm lại vẫn thế, khi chạy thì Malwarebytes nhảy ra chặn web xvirus.net và file Me, bác đã cho vào exclusion rồi chạy lại, nó cũng hiện 2 thông báo này:

xvirus 2021-02-25_155003.png

xvirus-2 2021-02-25_155003.png

Đồng thời cũng làm thao tác sưa file config từ Anti-malware fixed, chép vào nơi cháu yêu cầu nhưng không có kết quả tốt.

Bác dùng key để activate thì nó cho hạn tới 1 năm, hình của nó đây:

xvirus-4 2021-02-25_155003.png

Check lại từ Local thì file config vẫn là 4KB, trong khi file sửa lại chỉ có 2KB thôi:

xvirus-5 2021-02-25_155003.png

Không biết nó chặn cái gì mà file 2kb chép đè vào mở lại vẫn là 4KB đó cháu. Thôi chắc máy của bác bị cái gì rồi, cháu giúp bác như vậy là nhiệt tình nhiều lắm, bác cảm ơn cháu nhiều nhé.

Hamano Kaito

Moderator
@Hoang Duch2 | Có thể là do chưa chặn domain đấy bác. Vì bác dùng key kích hoạt được tức là nó kết nối được đến SV
Khả năng cao là file hosts của bác chưa có chèn domain vào.
-----
Cái file đó cháu chủ yếu nhập dòng lệnh bản quyền ảo thôi. Cho nên chỉ 2kb thôi bác, khi chạy soft sẽ thêm 1 số cấu hình vào sẽ tăng lên 4 hoặc 5kb