Hỏi/ Thắc mắc - xóa thư mục EFI | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc xóa thư mục EFI

theanh

Búa Gỗ
mình cài win 10 xong nó tự nhiện hiện lên thêm ổ EFI (M:) vậy có xóa đi được không vậy các bạn

tuner

Búa Đá
Đừng xóa nha bạn vì EFI là phân vùng khởi động của Windows. Nếu xóa thì không vô Win được nữa.
Nếu lỡ xóa rồi thì đọc bài này để "khôi phục" lại nha:

Sửa lần cuối:

vietcuber

Búa Gỗ Đôi
Có thể ẩn đi = cách change letter trong cmd đó

haxoma

Rìu Vàng Đôi
mình cài win 10 xong nó tự nhiện hiện lên thêm ổ EFI (M:) vậy có xóa đi được không vậy các bạn
Xem phần đính kèm 20499Xem phần đính kèm 20499Xem phần đính kèm 20499Xem phần đính kèm 20499
remove letter ổ EFI là xong việc rồi bạn. xóa cũng được mà fix lỗi cũng phiền nên tốt nhất đừng xóa. để mình đoán thử bạn cài win bằng winpe dùng phần mềm winntsetup đúng không?

theanh

Búa Gỗ
remove letter ổ EFI là xong việc rồi bạn. xóa cũng được mà fix lỗi cũng phiền nên tốt nhất đừng xóa. để mình đoán thử bạn cài win bằng winpe dùng phần mềm winntsetup đúng không?
đúng rồi bạn