Hỏi/ Thắc mắc - Xóa nhầm file, cần phần mềm khôi phục. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xóa nhầm file, cần phần mềm khôi phục.

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT
Chào cả nhà,
Bạn mình xóa nhầm cái file, xóa bay khỏi thùng rác luôn rồi.
Có phần nào có thể hỗ trợ khôi phục không nhỉ? Mình biết là không thể chắc chắn 100% là xử được, nhưng có phần mềm khôi phục nào tốt không.
Các bạn có thể gợi ý, mình sẽ thử hết :(

rs_lyly2009

Moderator
Thành viên BQT

huuhieu012345

Rìu Sắt
Chào cả nhà,
Bạn mình xóa nhầm cái file, xóa bay khỏi thùng rác luôn rồi.
Có phần nào có thể hỗ trợ khôi phục không nhỉ? Mình biết là không thể chắc chắn 100% là xử được, nhưng có phần mềm khôi phục nào tốt không.
Các bạn có thể gợi ý, mình sẽ thử hết
Loại file là gì thế thớt? Nếu là file media mới xoá gần đây, chưa làm các tác vụ nặng phải đọc ghi nhiều thì dùng MiniTool Power Data Recovery hoặc/ nếu cái đó chưa thấm thì dùng tiếp Easeus Data Recovery Wizard. 2 tool đó mà chưa có quẩn quá thì dùng cái này Icare data recovery của bác phj4nh_pr0_9x (bác mod {big_smile} ).
Trước em có cái thẻ nhớ chụp hình cho khách mà đút vào lap nó thành 1 cục màu trắng bị mã hoá cả tên luôn. Quẩn quá thử các tool nêu trên và tới tool của bác 9x thì nó lại về 80% ảnh của em. Lạy Chúa! Xém tí nữa là bán luôn cái thân cũng không trả nổi cái hình chụp cưới cho khách {burn_joss_stick} {burn_joss_stick} {burn_joss_stick} . Hoá ra là em mua nhầm thẻ giả dù bề ngoài cũng trong rất "chính hãng"{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}

Thử đi bác coi nhân phẩm tới đâu chứ xoá khỏi thùng rác thì hơi căng rồi đó.
Em có lưu drive, file bao sạch luôn nhé, có "cây ghen" thì bị anti chém thôi nhưng bao sạch. https://drive.google.com/file/d/1wiesmJO0cckjnWVhJ9zKWd8lcKkxrUJP/view?usp=sharing pass 123

Sửa lần cuối:

GloryVNz

Rìu Sắt Đôi
Mình vừa test một đề bài do Phòng CNTT ở công ty đưa ra. Kết quả sau khi kiểm thử rất nhiều phần mềm thì Active@ File Recovery Ultimate cho kết quả tốt nhất trên SSD. Điều kiện là phải ngắt SSD ngay sau khi phát hiện mất dữ liệu thì xác suất lấy lại dữ liệu cao hơn.

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Èo, cái này thì bao la...
1. Recuva
2. Wondershare Recoverit
3. EaseUS Data Recovery Wizard
4. MiniTool Partition Recovery
v.v...
Ở trên thì có cái Recuva là Free, còn lại thì vẫn có dùng thử nhưng bị giới hạn.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Phần mềm thì có rất nhiều nhưng bạn phải mua key, vì nếu dùng thử thì chỉ khôi phục được (không trọn vẹn) khoản 50MB thì nó đứng và yêu cầu mua key. Còn nếu Cr@ck thì sau khi khôi phục được file cần thì hư luôn hệ điều hành. MiniTool Power Data Recovery dùng rất tốt, giá key cho một máy hiện nay là $69. Nếu bạn có tật hay xóa nhầm thì cố gắng muađể sử dụng lâu dài.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Phần mềm thì có rất nhiều nhưng bạn phải mua key, vì nếu dùng thử thì chỉ khôi phục được (không trọn vẹn) khoản 50MB thì nó đứng và yêu cầu mua key. Còn nếu Cr@ck thì sau khi khôi phục được file cần thì hư luôn hệ điều hành. MiniTool Power Data Recovery dùng rất tốt, giá key cho một máy hiện nay là $69. Nếu bạn có tật hay xóa nhầm thì cố gắng muađể sử dụng lâu dài.
Bác nói với cách này thì Tôi bái phục bác .
HDH tôi chạy ko biết bao nhiêu soft Cờ Rắc

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy hả Bác, tôi thì chưa xài Cr@ck bao giờ (vì có gì cứ nhờ anh em diễn đàn giúp chứ có dám rắc đâu, ngay cả IDM cũng vậy đấy), nhưng có lần vì tiếc mấy chục đô, down trên mạng về để phục hồi = C@ và không khôi phục được mà HĐH tiêu, phải cài lại. PC tôi không có gì chỉ có 2 phần mềm thiết kế cũng phải mua đấy để kiếm cơm hàng ngày.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
MOD hamanokaito tự bạn ấy cờ rắc 1 số phần mềm mà bạn ấy đã post .
Còn tôi thấy bác có nói trong topic IDM của bạn cuumay . Tôi nghĩ dùng cờ rắc còn kiểm soát dễ hơn là dùng silent install
Soft silent 1 khi đã click đúp thì ko thể dừng . Nếu silent sạch thì ko nói còn như nó có chứa 1 mã khác thì xem như ko còn thuốc chữa
Cờ rắc ko phải cái nào cũng xấu , quan trọng người làm ra nó với ý tưởng gì !!! Chia sẻ hay đụt khoét
Như ông thợ làm chìa khóa , nếu ổng ăn trộm thì khóa nào có thể gây khó dễ

revolX

Rìu Sắt
Cẩn thận trước mối nguy hiểm về Ransomware/Botnet/... (loại vi rút tấn công theo kiểu âm thầm, kiên nhẫn chờ đợi đến một thời điểm "chín muồi" nào đó rồi mới bùng phát) tương tự như bác thuyanbui đã trình bày bên trên thì điều đó là một cách làm đúng đắn, dù có một chút khó khăn, bác ạ!