Hỏi/ Thắc mắc - Xóa các địa chỉ IP ảo trên máy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xóa các địa chỉ IP ảo trên máy

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Xin chào mọi người.
PC mình có 2 card mạng IP là 172.16.10.102 và 192.168.13.102. Nhưng kiểm tra thấy nó có thêm nhiều IP lạ như hình dưới. Cho mình hỏi là làm thế nào để xóa các IP lạ này đi.
Xin cảm ơn!.

8iZuyeV.jpg[\IMG]

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
Theo mình biết thì cái IP 169.254.X.X là IP ảo ! Ip này thực chất là ko có kết nối mạng <== mình xài máy ảo hay bị dính IP này
Bạn thử đặt IP tĩnh thử xem coi còn bị nữa ko ? Vì theo mình thấy chữ Preferred này có ý nghĩa là IP yêu thích (tức là IP động nó sẽ tự chọn danh sách IP mà nó cho là cần thiết)

Chém gió vậy thôi chứ có ai biết đừng chọi đá mình nha ! {lay}

secpol

Rìu Chiến Bạc
Xin chào mọi người.
PC mình có 2 card mạng IP là 172.16.10.102 và 192.168.13.102. Nhưng kiểm tra thấy nó có thêm nhiều IP lạ như hình dưới. Cho mình hỏi là làm thế nào để xóa các IP lạ này đi.
Xin cảm ơn!.
Bạn dùng lệnh ncpa.cpl rồi vào xem ip tại từng card mạng như nào.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
2 card mạng đặt ip tĩnh là 10.102 và 13.102 như trên rồi. Chưa hiểu sao lại có thêm đống ip kia.

secpol

Rìu Chiến Bạc
@lvt491
Bạn set về ip động xem card mạng nó nhận ip nào. Sau đó bạn dùng lệnh ipconfig /release, ipconfig /renew và ipconfig /flushdns.