Nhờ tư vấn - Xin tư vấn vấn đề bay Web và cách khắc phục? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin tư vấn vấn đề bay Web và cách khắc phục?

Xin chào các bác!
Nay em xin tư vấn 1 vấn đề. Nếu không may trong đợt cập nhật google 24/9 vừa qua mà có bị bay web thì mình có kiến nghị gì được không ạ? hay là phải làm lại từ đầu hả các bác? nãy em vừa nói chuyện thấy 1 bác ấy bảo bị bay web phải làm lại từ đầu, mất bao nhiêu công làm. nghĩ tội bác ấy quá...!

Sửa lần cuối:

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bạn nói có đầu có đuôi được hông? Nhào vô là nói bay web? Bay web gì? Cập nhật gì ở đây?
Nói vậy sao người khác giúp bạn được.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
đọc kỹ đi bạn. mình nghĩ mình nói đầu đuôi rất rõ ràng rồi :)

Viết sai, viết thiếu và có người góp ý thì bạn hãy biết lắng nghe. Sau khi sữa lại bài, thay vì bạn bảo mình đã edit sẽ còn được đánh giá tốt, hơn là cách bạn reply lại và nói là có đầy đủ nội dung.
Lần này mình bỏ qua nhé.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Bay thì SEO lại, điều hết sức bình thường. Chỉ cần web có tương tác thật, view thật và có giá trị nội dung thì vài tuần sẽ lên lại thôi.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Search tên miền xem có bị vào "sổ tử thần" của google không hả seo nếu có thì kiếm tên miền khác chứ không thì seo khỏi seo :)

Bay thì SEO lại, điều hết sức bình thường. Chỉ cần web có tương tác thật, view thật và có giá trị nội dung thì vài tuần sẽ lên lại thôi.
mình thấy giờ seo mà k bỏ kinh phí thì khó mà có tương tác thật, view thật và giữ được top lắm. điển hình bên mình hôm vừa rồi cũng phải bỏ kinh phí ra chạy do bị bay nhiều từ khóa. giờ lớn như sim thăng long, điện máy xanh hay nho như tnc, anh khang cũng phải làm vậy cả

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Thanos cho bay màu ở bộ máy tìm kiếm của GG hả?
quan trọng là bên họ làm ổn. và không may bị mất thì có kiến nghị gì được không ấy bạn
Tên miền bị đánh vào danh sách với lý do phạm luật thì 99% sẽ vĩnh viễn biến mất khỏi bộ máy tìm kiếm gg. Nếu mình cây ngay thì gửi kiến nghị vì kiến nghị sẽ được xử lý bằng tay còn được thả ra hay không thì do độ đẹp trai của bạn :)

Thanos cho bay màu ở bộ máy tìm kiếm của GG hả?

Tên miền bị đánh vào danh sách với lý do phạm luật thì 99% sẽ vĩnh viễn biến mất khỏi bộ máy tìm kiếm gg. Nếu mình cây ngay thì gửi kiến nghị vì kiến nghị sẽ được xử lý bằng tay còn được thả ra hay không thì do độ đẹp trai của bạn :)
bạn mình gửi kiến nghị rồi và đang chờ phản hồi. cũng còn may có web khác cũng khá ổn để chạy quảng cáo, đặt text link kéo lại