Xin tư vấn laptop dell tầm 15tr làm văn phòng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin tư vấn laptop dell tầm 15tr làm văn phòng

Socsuna

Búa Đá
Chào các bro, chẳng là bà chị mình cần mua một máy dell mới làm văn phòng. Xin các bro tư vấn giúp cấu hình và giá với ạ.
Xin cảm ơn rất nhiều ạ

son38

Búa Gỗ Đôi
B tham khảo mã này:

Dell Vostro 5415

Cấu hình: CPU: AMD Ryzen 5 5500U - Turbo Speed: 4.0 GHZ - 6 nhân 12 luồng | Ram: 8GB DDR4 | SSD 512GB | Màn hình: 14 Inch FHD IPS
Giá tham khảo: 14.900.000 VNĐ

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Mình thì thích dòng 2th (biết chọn thì máy cực mới và chạy tốt, giá chỉ tầm 9 triệu còn tiền tha hồ nâng cấp như ram lên 32gb, ổ cứng độ thành 1tb vẫn chưa hết 15 triệu):
Dell Latitude 7300 i5 8365U/ 8GB/ 256GB SSD Pcie/ 13.3" HD
CPU: Intel Core i5-8265U
RAM:
  • 8GB DDR4
Ổ cứng:
  • SSD 256GB
Card đồ họa:
  • Intel UHD 620 Graphics
Màn hình:
  • 13.3 Inch Full HD

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Tầm 14 tr thì bác cứ order dòng xách tay thôi

Vòng Huy

Rìu Sắt Đôi
Dell thì chỉ có dòng Latitude là ổn cho dân văn phòng thôi nhưng đã mua Dell thì xác định đắt hơn 2-3tr trong cùng phân khúc, HP thì nên mua dòng Probook và Lenovo cũng có dòng Thinkbook cũng đẹp. Nhích lên 17-18tr thì tham khảo thêm MSI Modern

tvlbk

Búa Gỗ
mua máy văn phòng nhẹ thì cứ mua dell, chip thì cân nhắc dòng AMD cũng được, Ryzen 5, dòng U cho mát. cá nhân mình thấy mua máy mới ổn hơn mua hàng cũ, vấn đề bảo hành, công nghệ đi kèm.

5Characters

Rìu Sắt
Dell nhiều năm qua dòng phổ thông dởm thực sự, kể cả cái dòng vostro cho small business làm càng ngày càng xuống, build chán kinh khủng, một cái main vài mã máy từ 8,9 tr tới 20 mấy triệu, tuy nhiên đều là dòng giá rẻ, khác mỗi cái vỏ. lúc update BIOS mới vỡ lẽ ra, còn chưa kể soft của nó mà nó còn không nhận ra model máy
Cùng tầm đó giờ chỉ có mua HP là ngon nhứt, còn mua kiểu gaming thì có lenovo nhưng là tầm giá ~20tr ấy, build chắc chắn, tản nhiệt rất tốt.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Dell tuy rẻ, nhưng phần cứng thì hên xui, nên hướng qua Hp hoặc asus
Giờ hãng nào mà phần cứng không hên xui bạn? có vẻ kiến thức của bạn đang lệch sang 1 hướng nào đó khi nói Dell rẻ và không bằng HP ASUS.

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
Giờ hãng nào mà phần cứng không hên xui bạn? có vẻ kiến thức của bạn đang lệch sang 1 hướng nào đó khi nói Dell rẻ và không bằng HP ASUS.
Mình chia sẻ trải nghiệm cá nhân của mình thôi, vì mình cũng từng trải nghiệm các dòng máy rồi, duy nhất dòng máy hp là bền, còn lệch gì bạn? Bạn thích quy chụp người khác sau đó suy luận là người ta lệch kiến thức trong khi bạn chỉ nhìn có 1 hướng, cái gì cũng có 2 chiều bạn à. Một vài chia sẻ của mình

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Mình chia sẻ trải nghiệm cá nhân của mình thôi, vì mình cũng từng trải nghiệm các dòng máy rồi, duy nhất dòng máy hp là bền, còn lệch gì bạn? Bạn thích quy chụp người khác sau đó suy luận là người ta lệch kiến thức trong khi bạn chỉ nhìn có 1 hướng, cái gì cũng có 2 chiều bạn à. Một vài chia sẻ của mình
Nào là quy với chả chụp, bạn coi lại chính cái bình luận của mình đi, chính bản thân mình nói ra rồi trách người xem suy luận, tôi nể bạn thật.

Sửa lần cuối:

alleluia

Búa Gỗ Đôi
thấy nhiều bác chê dell mà nói HP ngon nhỉ, riêng tui thì thấy 2 thằng , thằng nào cũng có vấn đề .
Cái nằm ở chỗ phân khúc và dòng mình mua.
Công ty tui xài HP Probook , cũng không ngon lắm. Ở nhà xài dell dòng latitude thì ok.
Mình vote mua dell dòng latitude.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
ở đây người nào đã từng khui tất cả laptop của các hãng ra sửa thì bạn nghe người đó.

còn kiểu “dùng qua” “cảm thấy” thì không cần nghe.

thời giờ chất lượng không còn đi chung với thương hiệu nữa (ví dụ Dell, Lenovo, HP) nên muốn biết ngon dở k thể nhìn bề ngoài, nhìn cấu hình, nhìn thương hiệu mà nói được.

phải bung máy ra xem các khối phần cứng kiến trúc nó như thế nào mới kết luận được. chi tiết, gọn gàng, từng khối ra từng khối, ít cáp hoặc không dùng cáp, nhiều lẫy, nhiều nẹp, ít ốc, dễ thay thế tháo lắp, có ray chống tràn nước, main dày chắc, tụ đẹp >> máy ngon.
ngược lại thì máy dở.

p/s: asus acer dở như cẹt (bao gồm cả dòng gaming, dựng phim & station)

p/s 2: 15tr chỉ mới ở mức độ “nhập môn văn phòng” thôi, nên tiền ít là không thể hít đồ thơm được