Nhờ tư vấn - Xin tư vấn chọn mạng nào FPT, VNPT hay Viettel? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin tư vấn chọn mạng nào FPT, VNPT hay Viettel?

tinhdauphoiphai

Búa Gỗ
Tình hình là em ở ngoại thành đà nẵng muốn lắp gói cáp quang rẻ để dùng, tại 4G giờ bị bóp ghê quá không biết nên chọn mạng nào ạ, em chỉ xem phim chơi game mobile như liên quân thôi ạ :p không biết mạng nào ping thấp ổn định băng thông quốc tế cho em xin ý kiến vs gói cước ạ, em cảm ơn {adore}{adore}

nnt236

Búa Đá
đứt cáp thì mạng nào cũng như mạng nào thôi bạn. Tuy nhiên VNPT vẫn là khá nhất trong 3 đơn vị cung cấp trên.

VoDanhPhD

Rìu Chiến
Đồng ý với 2 bác trên , tạm thời thì cứ chọn VNPT đi ! Cáp quang thì xem phim với game cho hộ gia đình cá nhân thì thoải mái nhé !
- Lắp đặt và hỗ trợ cũng nhanh khi gặp sự cố cơ bản !

harrys

Búa Gỗ
mặc dù dạo này fpt cùi nma nếu dùng combo mạng cáp thì em chọn fpt ạ

tinhdauphoiphai

Búa Gỗ
Cảm ơn mọi người, thấy viettel rẻ nhất trong số này mà vnpt dc mọi người votte nhỉ phân vân ghê {beat_brick}{beat_brick}

overseer

Gà con
VNPT mới có gói 100mbps, mình đang tính nâng cấp đây. Một phiếu cho VNPT {feel_good}

Lang Thang

Rìu Chiến
Mình cũng đã phân vân khi chọn giữa Viettel và VNPT, cuối cùng thấy hôp cáp của VNPT cách nhà có một cột điện nên mắc luôn. Bụng bảo dạ: gần hơn chắc chạy nhanh hơn. (Các bác đừng chém kỹ thuật nhé ?). Đến nay cũng gọi tổng đài CSKH bốn năm lần gì đó. Hai lần thay dây cáp, hai lần thay modem. Kinh nghiệm của mình thì thấy giá cước và tốc độ của các gói giữa hai mạng cũng gần như nhau nên bạn có thể chọn thêm tiêu chí khác: CSKH , khoảng cách đến hộp cáp (gần hơn thì rủi ro hư cáp ít hơn), trung tâm kĩ thuật gần hơn (gọi cái đến ngay). Cái này thì tùy khu vưc bạn ở.

CUCGACH

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Nghe đồn là các nhà mạng khác đều ăn dây của VNPT. mà mềnh thì cực ghét cái thằng FPT hay bóp băng thông. viettel chửa có dùng nên không có ý kiến. mềnh đang dùng cáp quang VNPT gói rẻ nhất thấy tốc độ ngon

bienvanhoang

(づ。◕‿‿◕。)づ
Nghe đồn là các nhà mạng khác đều ăn dây của VNPT. mà mềnh thì cực ghét cái thằng FPT hay bóp băng thông. viettel chửa có dùng nên không có ý kiến. mềnh đang dùng cáp quang VNPT gói rẻ nhất thấy tốc độ ngon
không phải ăn dây mà đi nhờ cái cống cáp ngầm ấy, có chỗ viettel bỏ tiền làm thì vnpt thuê, còn chỗ vnpt làm thì viettel thuê, còn như kiểu fpt hay các mạng khác không có vốn thì thuê lại hoàn toàn, "VNPT cắt cáp của FPT, CMC, VTVcab, SCTV, Hanoi Telecom"