Hỏi/ Thắc mắc - Xin tư vấn bắt bệnh màn hình cho laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin tư vấn bắt bệnh màn hình cho laptop

bekutovnz

Búa Đá
Xin chào các bác!
em đang sử dụng laptop chạy win10 20H2, em có sử dụng một màn hình rời qua cổng HDMI, mọi việc đều tốt cho đến chiều nay em bật máy lên thì m áy không nhận màn hình rời nữa ạ! Em đã thử qua màn hình khác nhưng vẫn không được ạ! Mong các bác cho em tư vấn ạ! Em xin cảm ơn các bác!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn kiểm tra đã mở điện cho màn hình rời chưa? Nếu chưa bãn bật lại thử xem
Trước đây bạn đã thực hiện từng bước như thế này chưa?
Điều chỉnh cài đặt màn hình trên Windows
1. Mở Start.
Bạn bấm chọn vào biểu tượng Windows ở góc dưới bên trái màn hình. Màn hình phụ Start sẽ mở ra.
2. Mở mục Settings.
Nhấp vào biểu tượng bánh răng ở phía dưới bên trái thực đơn.
3. Nhấp vào tùy chọn System.
4. Nhấp vào thẻ Display.
5. Cuộn xuống phần "Multiple displays" và bấm chọn.
6. Nhấp vào khung thả xuống "Multiple displays” sẽ xuất hiện một trình đơn thả xuống.
7. Chọn tùy chọn hiển thị. Bao gồm:
Duplicate these displays – Hiển thị bản sao màn hình laptop trên màn hình ngoài.
Extend these displays – Sử dụng màn hình ngoài để mở rộng không gian màn hình laptop. Khi chọn mục này, bạn có thể đẩy chuột máy tính về phía bên phải màn hình để di chuột sang màn hình ngoài.
Show only on 1 – Chỉ hiển thị nội dung của máy tính trên laptop. Màn hình ngoài sẽ tắt.
Show only on 2 - Chỉ hiển thị nội dung của máy tính trên màn hình ngoài. Màn hình laptop sẽ tắt.

dragonking91

Rìu Chiến
các bác nên mua dây HDMI loại tốt, loại thường dễ chạm lắm.
Còn bác chủ không biết đã thử những cách nào rồi.

ansos123

Rìu Bạc
do dây thui. Hồi trước mình cũng bị thế nên thay dây là hết. Trước hết cứ thử Windows + P để mở phần Project vào màn hình, có thể check qua display settings và bấm Detect trong phần Multiple displays để check xem Win nó nhận màn hình 2 ko đã

bekutovnz

Búa Đá
Em xin cảm ơn các bác đã tư vấn ạ!
Tình hình là em bận quá nên chưa kịp trả lời các bác, em xin lỗiạ!
Vấn đề em tìm hiểu được là do drive card màn hình nó tự dưng lỗi, sau khi em cập nhật lại thì ngon lành rồi ạ!

Duc0508

Gà con
Tài khoản bị khóa
bác thử vệ sinh chân cắm HDMI trên máy tính và thử dây HDMI khác xem sao nhé