This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Xin trợ giúp về tình trạng đèn power trên case!

hellovnz1

Gà con
Chào ae, máy của em lên win 10 bình thường, gần đây sau khi boot lên bị tình trạng đèn power nhấp nháy: 1 lần trắng, 3 lần vàng (em có attached video)

Xin nhờ anh em trợ giúp! em cảm ơn!

kdcs391

Búa Đá
VIP User

Có vẻ như thư mục bạn gửi không có cái gì để xem cả, bạn kiểm tra lại xem sao

Nếu máy bạn vẫn khởi động chạy bình thường thì các màu sắc đó có vẻ không phải là lỗi, bạn có thể kiểm tra kết nối của dây với mainboard hoặc thử gắn 1 dây power led khác để test cho chính xác xem có bị không. Nếu gắn dây khác mà không bị thì dây cũ hư, còn nếu bị thì bạn xem vệ sinh lại các chân cắm trên mainboard nhé.

Lỗi này không có hư máy đâu =))

hellovnz1

Gà con
Chào ae, e đang upload hết pin đt, em gửi lại

Máy sau khi lên win vẫn tải, chạy các chương trình, e làm việc bình thường.

PS: có khi nào hết pin CMOS, hoặc bị nguồn ko ta

Em cảm ơn ae!

Hamano Kaito

Moderator
Nhìn giống máy bộ ghê. Mấy cái máy bộ này một khi mà đang xài mà có lỗi vặt thì xài 1 thời gian sau sẽ thành lỗi lớn ko khắc phục được

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Đây chính xác 100% là máy bộ, theo phỏng đoán của mình là RAM và CPU có vấn đề, bạn thử sử dụng thêm 1 thời gian nữa thử xem nó sẽ tạch 1 trong 2 cái này.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
VIP User
theo ý kiến cá nhân:
đây là đèn cảnh báo nguồn cấp không đủ điện cho 1 phần cứng nào đó trong máy, nghĩa là nguồn của bạn sắp ra đi. mà cái nguồn của máy bộ này bây giờ toàn đồ đểu, không có đồ thay. bạn nên chuẩn bị tinh thần