Thảo luận - Xin Review Sandisk Extreme Go CZ810 hoặc Samsung Bar Plus 3.1 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Xin Review Sandisk Extreme Go CZ810 hoặc Samsung Bar Plus 3.1

• Thread starter n2t4r
  • Ngày gửi
N

n2t4r

Sắp tới mình sẽ mở hầu bao mua usb dùng. Thấy có 2 phe đối lập: Sandisk Extreme Go CZ810 64gb (470k) (đọc 395, ghi 100) và Samsung Bar Plus 3.1 128gb (530k) (đọc 400, ghi 60). Nhu cầu của mình là backup data tạm thời, chép film vào xem (film 5, 6gb một lần), boot và cài win, bảo hành thì càng tốt, có cũng được không có cũng chẳng sao, dung lượng với mình thì 64gb cũng ổn nhưng lại cần trâu bò khi sử dụng và ổn định khi chép/đọc file. Ai đó đã dùng 1 trong 2, hoặc cả 2 có thể cho mình xin ít review được không, xin cảm ơn!

malemkhoang

Rìu Chiến
Tôi thấy trong túi bạn có 3 tờ 200k rồi, nên dung lượng thì cứ 128 Gb đi.
USB 3.1 chấp nhận. Tốc độ đọc - ghi chấp nhận.
Hàng chính hãng chắc chắn có bảo hành, nếu nơi bán không có bảo hành thì tìm nơi bán khác.
SanDisk hay Samsung đều được. Tuy nhiên, tôi ưa dùng SanDisk vì tôi thấy nó bền, tốc độ ghi cao, hoạt động ổn định, mặc dù tôi chưa dùng Samsung. Tôi dùng dung lượng từ 16 Gb đến 128 Gb, Chuẩn kết nối 3.0 - 3.1, cổng kết nối Type A, OTG vài năm rồi vẫn ổn
Định ẵm một em 512 Gb nhưng Bác Hồ chưa chỉ lối nên đang phải kìm hãm cái sự sung sướng lại đây nè...​

tigerbeer400

Rìu Sắt Đôi
Đang sài SanDisk, cổng 3.1, ổn áp. Mà tốc độ đọc ghi còn phụ thuộc vào cổng trên máy tính, thiết bị khác.. chứ ko phải mỗi cái USB không đâu, mún nhanh hơn nữa cứ type C mà tán vào

xacphao

Rìu Sắt Đôi
Mình nhớ bạn đã đăng bài mở topic này 1 lần rồi muh. Vậy là sao {bann}

N

n2t4r

Mình nhớ bạn đã đăng bài mở topic này 1 lần rồi muh. Vậy là sao {bann}
Bài này là bài đầu tiên mình up, nhưng vì nội dung nó hơi hẹp (do 2 con usb này hơi ít người dùng), nên mình viết lại với bài có nội dung rộng hơn, sẵn để mọi người cùng tham khảo luôn á. bạn thông cảm