Xin phương pháp kiểm tra laptop chưa qua sử dụng. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin phương pháp kiểm tra laptop chưa qua sử dụng.

DUCHAUI

Gà con
Hi mọi người!
Mình mới mua con laptop dell alienware M15 R6 hàng outlet. Bên shop nói đó là hàng bị xước nhẹ chưa qua sử dụng.
Mình các kỹ năng về máy tính hơi kém chút. Vì vậy mình muốn nhờ mọi người có cách j kiểm tra máy tổng quát cho mình xin với ạ.
Và có cách nào kiểm tra số lần sạc và khởi động máy không ạ
Cảm ơn mọi người ạ

máy chưa sử dụng thì bạn lấy mã service tag lên website dell, check ngày kích hoạt bảo hành là xong. còn đã kích hoạt thì xem như là máy <100% new .

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Hi mọi người!
Mình mới mua con laptop dell alienware M15 R6 hàng outlet. Bên shop nói đó là hàng bị xước nhẹ chưa qua sử dụng.
Mình các kỹ năng về máy tính hơi kém chút. Vì vậy mình muốn nhờ mọi người có cách j kiểm tra máy tổng quát cho mình xin với ạ.
Và có cách nào kiểm tra số lần sạc và khởi động máy không ạ
Cảm ơn mọi người ạ
Cái này có thể đáp ứng được số lần Khởi động máy và số giờ đã sử dụng SSD/HDD. Không hiểu mấy nơi bán có chiêu Reset không.

Phần sạc thì mình không biết có app nào đo không. Kiểm tra kỹ cổng sạc xem có dấu vết gì không.

Thường thì uy tín của nơi bán là chính.

Sửa lần cuối:

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
xem thử con ssd trong máy nó đọc ghi bao nhiêu lần rồi là biết chứ gì đâu.
dùng crystal disk infor, kiểm tra dòng Power on count và Power on Hours

DUCHAUI

Gà con
máy chưa sử dụng thì bạn lấy mã service tag lên website dell, check ngày kích hoạt bảo hành là xong. còn đã kích hoạt thì xem như là máy <100% new .
T chưa biết mã đó ntn

DUCHAUI

Gà con
Cái này có thể đáp ứng được số lần Khởi động máy và số giờ đã sử dụng SSD/HDD. Không hiểu mấy nơi bán có chiêu Reset không.
Xem phần đính kèm 42798
Phần sạc thì mình không biết có app nào đo không. Kiểm tra kỹ cổng sạc xem có dấu vết gì không.

Thường thì uy tín của nơi bán là chính.
Có thể RST đc ạ. Thế thì chán nhỉ hihi

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Có thể RST đc ạ. Thế thì chán nhỉ hihi
Vậy thì xác định hẳn mua máy 100% new full box, tự tay khui thùng, tự tay kích hoạt Windows từ các cửa hàng có uy tín thì đỡ phải lăn tăn. Còn đã xác định mua máy không đảm bảo Brand new thì không phải nghĩ gì cho mệt, dùng OK là được. Tôi thì không mua máy mới mà chỉ mua hàng Dell đã qua sử dụng và mấy chiếc nhà tôi dùng đều OK. Chẳng hạn năm 2017 tôi mua chiếc E6230 với giá 5tr đồng (dĩ nhiên giờ có thể mua được máy cao hơn) và giờ con tôi vẫn sử dụng để học rất tốt, chỉ hơi chậm so với các dòng mới thôi. Còn tôi thì đang dùng chiếc E7390 đã qua sử dụng mua cuối năm 2020, thấy rất ổn và phù hợp với công việc.

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
Có video nào hướng dẫn ko b

Họ khẳng định máy chưa qua sử dụng ạ
thì tải crystaldiskinfo về cài, mở lên, kiểm tra 2 dòng kia thôi. có gì đâu mà hướng dẫn.
2 dòng kia mà báo <10 thì là máy mới mà >10 thì là "không mới" chứ sao