Xin phần mềm hay tool để giảm ngốn RAM sau khi cài win? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin phần mềm hay tool để giảm ngốn RAM sau khi cài win?

lamxung2005

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Chào các bác, các Bro em mới tập tọe Ghost với cài win. Em cũng có đọc qua các bà so sánh Ghost với cài win, cũng hiểu là Ghost thì dùng sẽ ko ổn định bằng tự cài win trắng. Nhưng máy Ram 4G mà ko có card đồ họa bị ăn mất 1 phần Ram sang và cài Win 10 thì chỉ Win trắng đã ăn trên dưới 50% RAM rùi. Em mạn phép xin các Bác có thể chia sẻ cho em Tool hay phần mềm gì đó để giảm ngốn Ram được ko ạ? chứ lên mạng tìm tải lung tung về toàn virus ko, em thấy trang này có nhiều cao thủ nên cũng tin tưởng ạ. Em Cảm ơn!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Chào các bác, các Bro em mới tập tọe Ghost với cài win. Em cũng có đọc qua các bà so sánh Ghost với cài win, cũng hiểu là Ghost thì dùng sẽ ko ổn định bằng tự cài win trắng. Nhưng máy Ram 4G mà ko có card đồ họa bị ăn mất 1 phần Ram sang và cài Win 10 thì chỉ Win trắng đã ăn trên dưới 50% RAM rùi. Em mạn phép xin các Bác có thể chia sẻ cho em Tool hay phần mềm gì đó để giảm ngốn Ram được ko ạ? chứ lên mạng tìm tải lung tung về toàn virus ko, em thấy trang này có nhiều cao thủ nên cũng tin tưởng ạ. Em Cảm ơn!
Tặng bạn 3 tấm hình:

lamxung2005

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
cài win 10 LTSC đi cho nhẹ bác à
Win 10 Home S với LTSC bản nào nhẹ hơn bác? Em bỏ Pro cài thử Home S cũng ko giảm đc bao nhiêu.

So1thegioiao

Gà con
Tài khoản bị khóa
@lamxung2005
Sorry bạn. Mình vừa check lại thì bạn cài bản LTSC là có Windows Hello rồi. May laptop của mình cũng đang 4GB đây chạy vẫn bình thường.
Anh ơi em có cài 1 bản Win rebuild nhưng bị lỗi khi em nhấn chuột trái nó bị đúp chuột em đã kiểm tra trong chỗ Folder option rồi ạ. Anh chỉ em cách sửa được ko ạ? Em cảm ơn!

toanndt93

Búa Đá Đôi
Bảo là quan trọng thì nó ko phải quan trọng kiểu là thích thôi ý bác. Máy có cả vân tay với camera mà ko sài cũng uổng ý bác. Tuổi trẻ mà quan trọng là thích ^^
bạn nên nâng cấp ổ lên SSD thì win đủ Hello , hi , nì hảo gì cũng ổn hết nhé :))) muốn đủ mà nhẹ thì khó lắm . Nhẹ nhất là win 10 LTSB