Yêu cầu Phần mềm - Xin phần mềm chỉnh sửa subtitle trong video như thế này ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Xin phần mềm chỉnh sửa subtitle trong video như thế này !

IvanOoze

Búa Gỗ
Mình muốn tìm 1 phần mềm có chức năng chỉnh sửa subtitle của 1 video mà khi tới 1 cảnh hay 1 tình tiết nào đó mà nhân vật nói thì cái câu đã nói rồi sẽ không hiển thị nữa, còn câu đang nói và câu sắp nói sẽ hiển thị lên.

Ví dụ nhân vật có nói câu đầu tiên là :

AAA AAA AAA AAA AAA

Và nếu sắp nói câu tiếp theo là "BBB BBB BBB BBB" thì sẽ hiển thị câu tiếp theo luôn ở dòng thứ 2 ngay bên dưới câu trên. Kết quả sẽ được là :

AAA AAA AAA AAA
BBB BBB BBB BBB

Rồi sang tình tiết khác thì sẽ ẩn 2 dòng đó đi và hiện 2 dòng mới, với dòng thứ 1 là dòng đang nói và dòng thứ 2 là dòng sắp nói. Như là :

CCCC CCCC CCCC CCCC
DDD DDD DDD

Sở dĩ muốn như vậy vì mình download nhiều video trên youtube bằng phần mềm bị lỗi không lấy được sub, mình dùng phần mềm khác để lấy sub thì nó toàn bị lỗi theo kiểu là cứ khi nhân vật nói thì cái dòng trên hiển thị câu đang nói, ví dụ CCCC CCCC CCCC. Nhưng dòng dưới thì lại không hiển thị câu sắp nói mà lại hiển thị cái câu đã nói trước đó (BBB BBB BBB). Nếu dùng các phần mềm biên tập sub thông thường thì không ổn vì có rất nhiều video, không thể ngồi mà chỉnh sửa từng cái một được, mình muốn 1 phần mềm chỉnh sửa hàng loạt các sub sao cho ra kết quả như mong muốn.

Bạn nào biết chỉ cho mình với, cám ơn các bạn.

Sửa lần cuối:

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Hôm bữa anh haivu có đề cập đến vụ này mà ở thread nào mình quên mất.

IvanOoze

Búa Gỗ
aegisub sẽ giúp bạn làm được điều này và hơn thế nữa
nhưng mình không biết chức năng nào trong aegisub làm điều này, click vào menu nào trong phần mềm để chỉnh, bạn chỉ cho mình với

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Cái này dùng Aegisub là chuẩn bài rồi. Nếu mình hiểu đúng thì cũng không phải tính năng gì quá cao siêu cả, đơn giản là bạn chỉnh time xuất hiện của 2 thoại như nhau và thực hiện ngắt dòng thôi. Như trường hợp AAA BBB của bạn, bạn gõ cả AAA BBB vào cùng 1 line thoại và chỉnh thời gian (duration) cho line này, duration là tổng thời gian xuất hiện của cả 2 thoại nhé. Còn để hiện AAA BBB trên dưới thì bạn dùng tag \N nhé, nó giống Enter trong Word á.