Hỏi/ Thắc mắc - xin nhờ mọi người trợ giúp | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc xin nhờ mọi người trợ giúp

lukho001

Búa Gỗ
Main của em không chạy được win7,64bit.chỉ chạy được win 7,32bit.Cùng một ổ cứng đó cài win 7,32 thì chạy đươc,win7 64 thì báo lỗi..Bỏ ổ cứng đó qua main khác thì chạy được.

trungvlth

Búa Gỗ Đôi
Load default chưa bạn? Bệnh này có vẻ lạ nhỉ, H61 support win 7x64 mà.
Thử update bios xem thế nào.

Bao Batis

Gà con
1st boot : chọn Hard Disk, chứ ko chọn UEFI
thử xem sao đi bạn

BACHHAIDUONG

Rìu Sắt
nó báo winload efi là có khả năng máy đang cài đặt dạng efi và thiếu phân vùng boot efi. thử vào win PE, dùng minitool partition tạo phân vùng cài efi chuẩn rồi cài lại

lukho001

Búa Gỗ
nó báo winload efi là có khả năng máy đang cài đặt dạng efi và thiếu phân vùng boot efi. thử vào win PE, dùng minitool partition tạo phân vùng cài efi chuẩn rồi cài lại
cảm ơn bác.em cũng đang mày mò thử theo cách các bác hướng dẫn đây.

lukho001

Búa Gỗ
em theo hướng dẫn của bác partition lại ổ cứng mbr qua gpt thì cài được rồi.em cảm ơn bác 1 lần nữa và cảm ơn mọi người đã trợ giúp nhiệt tình luôn!