Nhờ tư vấn - Xin nhờ hỗ trợ phương pháp Get CID thông qua API của khoatoantin trên CMD | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin nhờ hỗ trợ phương pháp Get CID thông qua API của khoatoantin trên CMD

N

n2t4r

Xin chào mọi người! Như tiêu đề đã có nói sơ qua, không biết mọi người ở đây có cách nào để lấy CID tự động thông qua API của khoatoantin trên cmd không ạ? Nếu có mọi người chỉ dẫn cho mình nhé. Xin cảm ơn!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Xin chào mọi người! Như tiêu đề đã có nói sơ qua, không biết mọi người ở đây có cách nào để lấy CID tự động thông qua API của khoatoantin trên cmd không ạ? Nếu có mọi người chỉ dẫn cho mình nhé. Xin cảm ơn!
Lấy = tool của khoatoantin thì được chứ chưa biết dùng cmd

N

n2t4r

Cái này có sẵn bên trong code kích hoạt tôi chia sẻ bên topic tổng hợp key đi kèm với các key 2021, bạn chịu khó xem lại sẽ thấy.
Cảm ơn Mod nhé, mình tìm thấy rồi

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
N

n2t4r

Cái này có sẵn bên trong code kích hoạt tôi chia sẻ bên topic tổng hợp key đi kèm với các key 2021, bạn chịu khó xem lại sẽ thấy.

N

n2t4r

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Update với Mod: Lấy được cả Win và Off nhưng lại bị vấn đề khi lấy thì nó sẽ ra cả một nùi chứ không có riêng lẻ dãy CID, bản thân mình thì muốn tích hợp set biến CID= dãy CID luôn, để sau này tiện xuất thông tin. Vậy Mod có cách nào để lấy tự động, chỉ có mỗi dãy CID để nạp vào biến không? Xin cảm ơn Mod
Nếu bạn đã biết code tool thì có gì khó với mong muốn kia đâu bạn. Vài dòng code là xong thôi!

N

n2t4r

Cập nhật lần 2: Đây là cách mình vô tình tìm được trên mạng, host là getcid.info, không cần curl, set CID ngay vào luôn. Tuy nhiên cách này lại tốn tiền (Token của mình là Token Trial nên chỉ dùng được 5 lần thôi, mình thì vẫn ưu tiên khoatoantin hơn), hi vọng sẽ được mọi người chỉ dẫn

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình có xem qua 1 video Youtube thì có 1 bạn lại dùng 1 host khác, xem thử API Trial host đó thì nó ra chỉ mỗi dãy CID chứ không ra gì thêm, và cách của bạn đó cũng khá hay không dùng curl (Không biết sao nhưng máy Win 7 của mình không dùng curl được), nếu Mod cần mình sẽ gửi vào hòm thư cho Mod tham khảo
Không cần đâu bạn, mấy code này mình đã dùng từ năm 2020 rùi. Win 7 thì vẫn dùng api đó thôi, vẫn chỉ trả dãy CID thôi.

Lúc xưa VN mình chỉ có trang Khoatoantin.com và trang Getcid.top, cả 2 đều trả về json, bao gồm cả data chứ không mỗi CID. Sau này bọn mình thấy hỗ trợ qua cmd nhanh nên mới đề nghị chỉ trả về dãy CID cho đơn giản hoá code. Getcid.info cũng là web đầu tiên có api trả về CID kiểu này, kế đó là Kichhoat24h.com cũng làm kiểu này.

Tóm lại, api trả về CID thôi hay bao gồm data khác là do source của web get CID đó, không phải do chúng ta! Nếu chịu tìm hiểu code một chút nữa, dù api có trả về kiểu data gì, bạn vẫn sẽ lấy được riêng CID, không cần phải phụ thuộc api đâu nhé. Không cần phải mua token của Getcid.info, api free còn rất nhiều mà!

N

n2t4r

Không cần đâu bạn, mấy code này mình đã dùng từ năm 2020 rùi. Win 7 thì vẫn dùng api đó thôi, vẫn chỉ trả dãy CID thôi.

Lúc xưa VN mình chỉ có trang Khoatoantin.com và trang Getcid.top, cả 2 đều trả về json, bao gồm cả data chứ không mỗi CID. Sau này bọn mình thấy hỗ trợ qua cmd nhanh nên mới đề nghị chỉ trả về dãy CID cho đơn giản hoá code. Getcid.info cũng là web đầu tiên có api trả về CID kiểu này, kế đó là Kichhoat24h.com cũng làm kiểu này.

Tóm lại, api trả về CID thôi hay bao gồm data khác là do source của web get CID đó, không phải do chúng ta! Nếu chịu tìm hiểu code một chút nữa, dù api có trả về kiểu data gì, bạn vẫn sẽ lấy được riêng CID, không cần phải phụ thuộc api đâu nhé. Không cần phải mua token của Getcid.info, api free còn rất nhiều mà!
Cảm ơn Mod nhiều lắm

AnNTH

Rìu Chiến Bạc Chấm
Update lần cuối: Mình đã thử thêm một vài trò và cái kết nó vẫn không được, tìm hiểu kĩ thì thấy cái này vốn là công cụ để một số người kiếm tiền, vì vậy nên mình cũng không muốn nhúng sâu vào việc này nữa, rồi sợ rằng sẽ có kẻ nói mình là đồ đạp đổ chén cơm. Xin phép BQT nhờ BQT khoá topic giúp mình ạ. Xin cảm ơn!
Nghiêm trọng hóa vấn đề dữ, mấy cái này nên tự tìm hiểu mới dễ nhớ chứ nhờ người ngồi chỉ thì đau lưng mỏi tay lắm. Nếu bạn chỉ muốn lấy mỗi CID từ json get từ khoatoantin thì đơn giản là google các từ khóa như "curl json" hoặc "parse json in command line". Chúc bạn sớm thành công! :cool:

Sửa lần cuối:
N

n2t4r

Cập nhật: Mình đã tìm ra cách, hơi thủ công một xíu nhưng đã thành công. Cảm ơn mọi người!

N

n2t4r

Cập nhật lần thứ N+1: Mình đã dành ra thêm 2 ngày nữa để nghiên cứu tìm thêm giải pháp nhưng kết cục là con số 0. Thế nên mình xin chia sẻ Code của quá trình lấy CID trên CMD thông qua API của khoatoantin như sau:
Bước 1: Nạp IID vào biến IID:

Phía sau dấu "=" là dãy IID viết liền.
Bước 2: Lấy CID thông qua API:

Bước 3: Lấy CID nguyên dãy:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cập nhật lần thứ N+1: Mình đã dành ra thêm 2 ngày nữa để nghiên cứu tìm thêm giải pháp nhưng kết cục là con số 0. Thế nên mình xin chia sẻ Code của quá trình lấy CID trên CMD thông qua API của khoatoantin như sau:
Bước 1: Nạp IID vào biến IID:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

Phía sau dấu "=" là dãy IID viết liền.
Bước 2: Lấy CID thông qua API:

Lấy CID thông qua API, sau đó nạp vào biến trung gian ACID để xử lí sau này -> Xóa màn hình để cho gọn
Bước 3: Lấy CID nguyên dãy từ ACID, nằm ở vị trí 423, độ dài của CID là 48 kí tự nên sẽ là 423,48

Bước 4: Kích hoạt như bình thường, CID đã nằm trong biến CID
Cảm ơn bạn chia sẻ , sẽ có ích cho các bác active thường xuyên
Còn với tôi thì sẵn ổ cứ đẻ , tool sẵn cứ dùng vì ít khi kích hoạt

vicam

Búa Gỗ Đôi
Các bạn cho mình hỏi khoatoantin giờ không còn mục Check Key hay là ẩn đi?