Xin key bản quyền phần mềm duyệt virus bản quyền Avast | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin key bản quyền phần mềm duyệt virus bản quyền Avast

chuixoixa

Rìu Bạc
Mua key đi! diễn đàn có bán KAS và Trend giá rẽ bảo hành 50 năm !

phamkhacl

Gà con
Nhưng ở miền bắc nơi mình chữ " mọi " nó bình thường giống nghĩa từ " các " " mấy" " vài" chả sao cả???? Sao các bác vặn vẹo nhỉ?

locb2

Rìu Sắt Đôi
Mọi vật , mọi cái, mọi vấn đế mọi thứ .v.v.. mọi người đều có thể dùng ko sai 1 chút nào hết .
Nhưng tiếng Việt và phong tục tập quán của người Việt thuần phong mỹ tục , nét đẹp văn hóa của người Việt nằm ở ngôn từ rất là tế nhị !!!.
Cụ Hồ đọc bản tuyên ngôn : Đồng bào có nghe rõ không ?
Tại sao ko dùng từ Mọi người có nghe rõ không ? .
Ví dụ : Trong bửa cơm gia đình , đứa trẻ nó hồn nhiên mời cơm " con mời mọi người xơi cơm"
Như vậy nó ko trật , nhưng vô hình chung nó bất kính với ông với bà với cha với mẹ .
mình nói thế bởi vì từ " mọi người" có thể dùng để nói vào 1 trường hợp "trỏng" ví như : "ngày hôm nay là ngày tết nên ra đường thấy mọi người ai cũng ăn mặc rất đẹp" Câu này dùng từ mọi người rất là hợp tình và hợp lý .
Còn dùng từ mọi người để chỉ thẳng vào 1 nhóm người nào đó như #1 ở topic này là bất nhã .
Bởi mình là 1 trong số người đang tham gia cùng forum , và năm nay mình già rồi 60 tuổi rồi đó bạn .
Hy vọng qua cmt này các bạn nên hiểu nên dùng từ mọi người ở môi trường nào cho hợp tình và lý

Decepticon

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Bác locb lắm trò thế, bác hiểu từ "mọi" người theo nghĩa xấu là người mọi rợ (mọi nhân) nên ko thích đó là việc của bác, người bt hiểu theo nghĩa bt, tư duy ko vặn vẹo thì nó chả bất nhã chỗ nào cả.

q1u2a3n4

Búa Gỗ
chủ thớt chỉ xin cái key thôi mà mấy bác chém tả tơi hoa lá quá...{nosebleed}{nosebleed}

Avast

Búa Gỗ
Mọi vật , mọi cái, mọi vấn đế mọi thứ .v.v.. mọi người đều có thể dùng ko sai 1 chút nào hết .
Nhưng tiếng Việt và phong tục tập quán của người Việt thuần phong mỹ tục , nét đẹp văn hóa của người Việt nằm ở ngôn từ rất là tế nhị !!!.
Cụ Hồ đọc bản tuyên ngôn : Đồng bào có nghe rõ không ?
Tại sao ko dùng từ Mọi người có nghe rõ không ? .
Ví dụ : Trong bửa cơm gia đình , đứa trẻ nó hồn nhiên mời cơm " con mời mọi người xơi cơm"
Như vậy nó ko trật , nhưng vô hình chung nó bất kính với ông với bà với cha với mẹ .
mình nói thế bởi vì từ " mọi người" có thể dùng để nói vào 1 trường hợp "trỏng" ví như : "ngày hôm nay là ngày tết nên ra đường thấy mọi người ai cũng ăn mặc rất đẹp" Câu này dùng từ mọi người rất là hợp tình và hợp lý .
Còn dùng từ mọi người để chỉ thẳng vào 1 nhóm người nào đó như #1 ở topic này là bất nhã .
Bởi mình là 1 trong số người đang tham gia cùng forum , và năm nay mình già rồi 60 tuổi rồi đó bạn .
Hy vọng qua cmt này các bạn nên hiểu nên dùng từ mọi người ở môi trường nào cho hợp tình và lý

1. Việc đọc bản tuyên ngôn là một việc trang trọng, và mang tính lễ nghi.
- Từ "mọi người" thể hiện sự thân mật, dùng trong giao tiếp hàng ngày. Từ "mọi người" dùng để nói với những người đang trước mặt, đang tiếp chuyện.
- Từ "đồng bào" là một từ trang trọng hơn. Vả lại, nó còn chỉ toàn bộ người dân Việt Nam. Bản tuyên ngôn được đọc hướng đến toàn thể người dân Việt Nam, chứ không chỉ với những người đang đứng nghe đọc trực tiếp.

Cho nên dùng từ "đồng bào" đúng hơn, và mang ý nghĩa hiệu triệu nhân dân.

2. Trong ví dụ ăn cơm, nếu trong gia đình có quá đông người, cũng không thể nào mà cứ bắt bọn trẻ con hết đứa nọ đến đứa kia phải mời cho đủ bộ:

Con mời ông A ăn cơm!
Con mời ông B ăn cơm!

....

Con mời bà A ăn cơm!
Con mời bà B ăn cơm!

...

Con mời bác A ăn cơm!

.....

Con mời chú A ăn cơm!

...

Con mời cô A ăn cơm!

...

Thử hình dung, giả sử trong bữa cơm đó có đến vài ba ông bà (ông bà và anh chị em của ông bà), vài ba bác, vài ba cô chú. Và có bốn năm đứa cháu.

Tôi giả sử tổng số người lớn là x, tổng số trẻ là y. Vậy phải có tận xy lượt mời. Giả sử mỗi đưa mời một lượt đủ bộ như trên mất 5 phút. Vậy thời gian mời của y đứa trẻ là 5xy phút.

Giả sử cho x là 4, y là 6 thôi, thì tổng thời gian mời là 5x4x6 = 120 phút, là 2 tiếng đó ạ! Không định ăn cơm à! Hình thức quá!

Thay vào đó, bọn trẻ con nó có thể mời gộp lại: "Con mời ông bà, các bác, các chú, các cô, ..., ăn cơm!"

Hoặc gọn hơn thì dùng "mọi người" cũng không sao cả, chẳng có gì là bất lễ ở đây cả. Đừng câu nệ, hình thức quá mức! Tốt gỗ hơn tốt nước sơn.

3. Trong một nhóm, một diễn đàn, một công ty, có già 60, có trẻ 18, dùng từ "mọi người" hoàn toàn bình thường. Ví dụ: "Mọi người còn ai có ý kiến gì không, nếu không thì ta triển khai kế hoạch!"

4. Bác 60 tuổi thì là việc của bác, làm sao chủ thớt biết bác 60 tuổi? Người nhỏ tuổi hơn vẫn có thể xưng "tôi" và gọi "bác", "ông" với bác! Và bác không thể nói họ bất kính khi không xưng "cháu", "con" với bác!

Từ "mọi người" mà chủ thớt dùng để gọi những người trong diễn đàn này nó không có gì là sai cả.

Từ "mọi" với từ "các" đều thuộc cùng một loại từ loại, nhưng nó đi với các danh từ khác nhau, hoặc giống nhau, và đôi lúc có sắc thái nghĩa khác nhau: Mọi người, mọi vật; các người, các bạn, ...

Nếu chủ thớt nói "các bạn ơi", bác lại vào bảo xưng hô thế là vô lễ à vì bác 60 tuổi, làm sao có thể gọi "bạn" được. Chủ thớt là thánh hay sao mà biết bác 60 tuổi?

Khi nào chủ thớt xưng hô "chúng mày ơi", "bọn mày ơi", ... thì đúng là nên góp gạch cho chủ thớt xây nhà, vì những từ xưng hô này là suồng sã rồi và chỉ thích hợp khi xưng hô với bạn bè thân thiết, cùng tuổi mà thôi.

Còn từ "mọi người" cũng chỉ sự gần gũi và thân mật, nhưng không có sắc thái suồng sã; và nó cũng không quá trang trọng. Vậy nên dùng từ "mọi người" là phù hợp và bình thường như các từ "các bạn", ..., khi tham gia diễn đàn.

Bác locb lắm trò thế, bác hiểu từ "mọi" người theo nghĩa xấu là người mọi rợ (mọi nhân) nên ko thích đó là việc của bác, người bt hiểu theo nghĩa bt, tư duy ko vặn vẹo thì nó chả bất nhã chỗ nào cả.

Lúc đầu tôi tưởng bác kia đùa, hóa ra bác là "thanh niên nghiêm túc", và còn có vấn đề về ngôn ngữ. Ông ấy hiểu từ mọi (một đại từ không xác định chỉ số lượng giống như every trong tiếng Anh) trong từ nhân xưng "mọi người" (giống như everybody, everyone trong tiếng Anh) thành một danh từ "mọi" (chỉ một nhóm dân tộc thiểu số chưa phát triển và còn lạc hậu), hoặc thành mọi trong tính từ "mọi rợ" (dùng với nghĩa coi thường, miệt thị, chỉ các dân tộc còn lạc hậu). Cho nên mới có phản ứng như vậy.

Tóm lại, một từ có nhiều nghĩa, và có thể thuộc nhiều từ loại. Do đó, tùy ngữ cảnh mà dùng và hiểu cho đúng.

Từ "mọi người" hoàn toàn bình thường, và còn thể hiện sự gần gũi, thân mật.

Sửa lần cuối:

4shell

Búa Gỗ
Mình xin chia sẻ với mọi người 1 cách kiếm bản có phí 1 cách miễn phí, bản quyền mang tên mình luôn.
Cách này chỉ dành cho người nào thích tìm tòi khám phá. Ai không thích khám phá mà muốn 1 phát ăn ngay thì có thể tìm trên mạng, có đầy rẫy luôn.
Sử dụng avast premium 12 tháng trị giá gần 80 USD miễn phí một cách chính thống.

1. Vào trang chủ của avast đăng ký 1 tài khoản để sau này còn lấy bản quyền.
2. Tải bản miễn phí về cài đặt, đăng nhập tài khoản vừa đăng ký vào antivirus. Hoặc cài đặt theo link giới thiệu của mình
3. Mở ứng dụng lên --> menu --> kiếm phần thưởng --> copy đường link giới thiệu để mời bạn bè cài đặt bản miễn phí đó theo đường link giới thiệu của riêng mình.
Cứ 1 lượt cài đặt thành công thì sau tối đa 48h thì mình được 1 bản quyền 6 tháng avast premium miễn phí. Hết lượt 6 tháng đó sẽ quay lại bản miễn phí. Không được phép nâng cấp liên tục thành 1 năm (quy định của nó, không cần quan tâm)
Đến đây mới là vấn đề chính:
- Nếu có người cài theo thì không quan tâm nữa. Còn nếu không có người hưởng ứng thì phải tay làm hàm nhai, tự thân vận động thôi

Lên google tìm phần mềm máy ảo để cài win ảo
Khuyến cáo máy tính nên có 4gb ram trở lên, khi chạy máy ảo thì đừng chạy gì thêm nữa.
Tải bản ghost win XP SP2 trở lên để cài cho nhanh.
Từ đây thao tác hoàn toàn trên máy ảo nhé:
Cài được win ảo rồi --> ngắt toàn bộ đường internet của máy tính. Cài tiếp cái phần mềm đổi địa chỉ IP và địa chỉ MAC lên máy ảo và tiến hành đổi IP và MAC của máy ảo, cẩn thận thì đổi cả tên của máy tính nữa. Cách làm thì hỏi google. Kết nối internet trở lại.
Mở cái đường link giới thiệu ở bước 3 trên kia và tiến hành cài đặt. Xong rồi thì thao tác lại từ bước 1 đến 2 (chỉ đăng nhập tài khoản).
Thực hiện quét virus full scan hoặc quick scan trên máy ảo. Xong thì tắt máy ảo đi và chờ đợi 48h để nó tính lượt cho mình. Cẩn thận thì mỗi ngày bật máy ảo lên để chạy cái antivirus đó cho bên máy chủ nó tưởng là vẫn đang hoạt động.
Khi được bản quyền rồi vào trang chủ đăng nhập tài khoản, tải cái file bản quyền đó về và chèn vào ứng dụng: Mở ứng dụng, menu, đăng ký của bạn, nhập mã kích hoạt, sử dụng tập tin cấp phép, chỉ đến cái file bản quyền vừa tải về để chèn vào.
Kiểm tra lại xem bản quyền đã có hay chưa.
-Đối với bản pro là 1 lượt giới thiệu thành công
-Bản Internet security là 5 lượt giới thiệu thành công
-Bản Premier là 10 lượt giới thiệu thành công
Muốn cài bản nào thì làm bấy nhiêu cái máy ảo khác nhau cho đủ lượt giới thiệu. Yêu cầu mỗi máy ảo phải đổi địa chỉ IP và MAC không được trùng với các máy ảo khác. Đợt trước mình cài thành công, nó tính cho mình là 1/1 lượt giới thiệu: tức là không giới thiệu tiếp được. mấy hôm trước có cài đặt lại win và đăng nhập lại tài khoản thì nó vẫn tính lại cho mình là 0/1. Vậy là chờ đến gần hết thời hạn bản quyền thì lại thực hiện tiếp sẽ được tiếp 6 tháng.
Chúc thành công.

Sửa lần cuối: