Hỏi/ Thắc mắc - Xin hướng dẫn em cách setup để ứng dụng chạy bằng card rời | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hướng dẫn em cách setup để ứng dụng chạy bằng card rời

giahuyck

Rìu Sắt
Em có vào NVDIA Control Panel và add ứng dụng cần chạy vào trong Manage 3D Settings như hình dưới ạ (Ứng dụng của em là VideoSubFinder)

Xong em vào ứng dụng chạy scan thử video thì lúc em check ở Task Manager thì chỉ thấy có CPU là chạy còn bên phần GPU của NVDIA thì lại không thấy chạy % nào hết. Không biết phần setup em có làm sai chỗ nào không nữa nên nhờ các bác chỉ giúp em với. Em cám ơn nhiều ạ.

giahuyck

Rìu Sắt
Bạn đã chỉnh settings chưa?

Xem phần đính kèm 27114
Thanks bác nhiều, cái này thì em chưa chỉnh ạ. Thí dụ card của e là nvdia thì chọn thằng nào vậy bác

bên em thì có những option như này. Còn dòng Use CUDA GPU Acceleration thì mình chọn lun đúng không bác nhỉ.

Sửa lần cuối:

pthinh145

Rìu Chiến
Thanks bác nhiều, cái này thì em chưa chỉnh ạ. Thí dụ card của e là nvdia thì chọn thằng nào vậy bác

bên em thì có những option như này. Còn dòng Use CUDA GPU Acceleration thì mình chọn lun đúng không bác nhỉ.
thử đại đi bạn, nó ko chạy thì chuyển sang cái khác

giahuyck

Rìu Sắt
thử đại đi bạn, nó ko chạy thì chuyển sang cái khác
Cám ơn bác nhiều để em thử xem sao vì cái này em ko rành lắm =)) tại em chỉ làm y như mấy bạn chỉ trên clip hướng dẫn scan sub thôi còn phần setting thấy ít ai chỉ chỉnh chi tiết quá.