Nhờ tư vấn - Xin hướng dẫn cấu hình bộ phát-thu wifi tplink cpe210 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin hướng dẫn cấu hình bộ phát-thu wifi tplink cpe210

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Như tiêu đề. Mình mới cố mua 2 cái tp link cpe210 về để phát thu wifi ở xa. Nhưng ko biết cấu hình tnào cho cục phát, cái nào cho cục thu. Mong ae giúp với. Mình xin cảm ơn.

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Cục phát thì bạn cấu hình nó như là 1 access point (AP), đặt tên wifi, password .... (tắt DHCP) trên con này.

Cục thu bạn chọn chế độ Client, khi vào chế độ này rồi, bạn dò sóng và kết nối đến tên wifi mà bạn đã cấu hình cho cục phát bên trên. là dc.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
hóng ae tư vấn cho bạn , cái này 1 dít chứ kog ít ah! mình thì gg mò lần thôi bạn {brick}
Mình cũng tìm gu gờ rồi. Nhưng chưa hiểu đc cấu hình cái phát wifi là tnào, cái thu wifi là tnào hay cứ cài như nhau. Trc mình đã đầu tư vài trăm mét dây quang và bộ convert quang-điện 2 đầu nhưg ko đc lâu dài. Mình cũng mua hẳn bộ phát wifi + sim 4G mà cũng ko ăn thua. Giờ quyết định đầu tư lần cuối này. Mong sao đc lâu dài mà lấy về ko biết cài tnào nên mới đnăg bài nhờ ae giúp.

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Cục phát thì bạn cấu hình nó như là 1 access point (AP), đặt tên wifi, password .... (tắt DHCP) trên con này.

Cục thu bạn chọn chế độ Client, khi vào chế độ này rồi, bạn dò sóng và kết nối đến tên wifi mà bạn đã cấu hình cho cục phát bên trên. là dc.
Thế cục thu còn phải cấu hình phát lại wifi nữa bạn? Hay chỉ cần cắm dây Lan vào router dùng nhỉ?

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Cục thu nếu bạn cắm dây vào máy tính là có mạng luôn, nó ko có phát ra sóng đâu, nó thu tín hiệu từ cục phát rồi chuyển qua cổng lan thôi.
Muốn phát wifi thì bạn lại cắm vào 1 con AP khác

huynhtran38

Búa Gỗ Đôi
Vấn đề nó toàn tiếng anh nên mình lần mò chẳng đc. Ai có video hướng dẫn chi tiết thì tốt quá bạn à!

Hoangngan

Gà con
Cục thu nếu bạn cắm dây vào máy tính là có mạng luôn, nó ko có phát ra sóng đâu, nó thu tín hiệu từ cục phát rồi chuyển qua cổng lan thôi.
Muốn phát wifi thì bạn lại cắm vào 1 con AP khác
Mình cắm thêm 1 bộ phát wifi nhưng tốc độ mạng yếu hơn một con wifi rẻ tiền sử dụng chế độ tiếp sóng bạn ạ.

duongviethan

Gà con
Vấn đề nó toàn tiếng anh nên mình lần mò chẳng đc. Ai có video hướng dẫn chi tiết thì tốt quá bạn à!