Hỏi/ Thắc mắc - Xin hướng dẫn cách tải phần tin nhắn trên icloud | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hướng dẫn cách tải phần tin nhắn trên icloud

KHAI HOAN

Búa Đá
Em sao lưu tin nhắn của điện thoại lên icloud, khi vào phần lưu trữ trên icloud vẫn thấy phần dung lượng của tin nhắn nhưng không biết down về như thế nào? Đăng đàn lên đây nhờ các bác chỉ bảo giúp với ạ

không biết làm thế nào để down về các bác ạ

Attachments

119.6 KB · Lượt xem: 5

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Trên iphone, Ipad có phần "đồng bộ hóa" từ thiết bị với icloud, nếu là máy mới, bạn cứ từng bước đồng bộ hóa tài khoản của mình giữa thiết bị và dữ liệu lưu trữ trên icloud, trình tự sẽ hiện thị trên màn hình yêu cầu. Còn download dữ liệu trên icloud về thiết bị khác thì hình như không được.

KHAI HOAN

Búa Đá
Trên iphone, Ipad có phần "đồng bộ hóa" từ thiết bị với icloud, nếu là máy mới, bạn cứ từng bước đồng bộ hóa tài khoản của mình giữa thiết bị và dữ liệu lưu trữ trên icloud, trình tự sẽ hiện thị trên màn hình yêu cầu. Còn download dữ liệu trên icloud về thiết bị khác thì hình như không được.
dữ liệu tin nhắn vẫn chiếm dung lượng icloud đều đặn mặc dù em đã xóa các tin nhắn trên máy, nó hiện hữu đấy mà không có cách nào lấy về thì cũng chẳng để làm gì cả các bác nhỉ?
Em nghĩ nên dùng Wondershare Dr.fone được không bác, nhưng cái này lại không có sẵn "thuốc", mà em cũng chưa được sử dụng bao giờ cả

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
dữ liệu tin nhắn vẫn chiếm dung lượng icloud đều đặn mặc dù em đã xóa các tin nhắn trên máy, nó hiện hữu đấy mà không có cách nào lấy về thì cũng chẳng để làm gì cả các bác nhỉ?
Em nghĩ nên dùng Wondershare Dr.fone được không bác, nhưng cái này lại không có sẵn "thuốc", mà em cũng chưa được sử dụng bao giờ cả
Không phải như thế đâu bạn, trên icloud thuộc về dữ liệu của bạn, bạn muốn sử dụng hay xóa là quyền của bạn (chỉ lưu trữ không quá 5gb thôi) bạn muốn lấy về thì đồng bộ hóa với thiết bị (1 hình thức down xuống thiết bị đó) sau đó bạn cần thêm hoặc xóa thì bạn xóa trên thiết bị và đồng bộ hóa lại (hay còn gọi là update lên icloud) còn nếu bạn muốn down về thiết bị khác không phải của hãng apple thì mình down về = cách gián tiếp (từ icloud - các thiết bị appple - thiết bị khác). Nhớ rằng đừng xóa dữ liệu trên icloud, vì sau này nếu bạn có thiết bị như samsung... thì mình vẫn có thể chuyển danh bạ, tin nhắn, tài khoản ngân hàng.... về mà. Trên tinh thần dữ liệu của bản thân phải đặt hơn thiết bị (dân làm ăn quan trọng là dữ liệu chứ không phải thiết bị).