Hỏi/ Thắc mắc - Xin hướng dẫn cách sao lưu lại driver cài máy in? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hướng dẫn cách sao lưu lại driver cài máy in?

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Mình bản windows mới nhiều thứ hay ho muốn cài mới để trải nghiệm.
Nhưng mà nếu cài lại thì phải cài lại 10 cái máy in và vài chục phần mềm nữa.
Mình xin hỏi có cách nào sao lưu lại được chúng và bung ra sau khi cài HĐH mới mà không bị lỗi không?
Xin cảm ơn mọi người và cho mình xin giải pháp!!

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
MÌnh thử rồi nhưng không được bạn ạ.
Ý mình là HĐH cũ mình cài các máy in, chế độ in cho từng máy rồi sao lưu lại để bung ra sau khi cài HĐH mới.
Cái phần mềm bạn giới thiệu mình không sao lưu được kiểu đó.
Thankss bạn!!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Rất tiếc cho bạn sẽ ko có phương án nào đâu , nhất là phần mềm

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Mình nghĩ bạn chỉ có thể sao lưu được driver theo đầu mối của nó thôi, chứ để sao lưu cả các thuộc tính mà bạn đặt ở bên trong cho từng máy in thì không được. Nếu ghost thì có thể làm được điều này.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Mình bản windows mới nhiều thứ hay ho muốn cài mới để trải nghiệm.
Nhưng mà nếu cài lại thì phải cài lại 10 cái máy in và vài chục phần mềm nữa.
Mình xin hỏi có cách nào sao lưu lại được chúng và bung ra sau khi cài HĐH mới mà không bị lỗi không?
Xin cảm ơn mọi người và cho mình xin giải pháp!!
Mình nghĩ là không có. Hệ đều hành khác nhau sẽ có phiên bản khác nhau của Driver.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Cài máy in sau khi cài lại windows cũng có mất nhiều thời gian lắm đâu bạn. Hơn nữa, bạn có thể cài được driver mới nhất cho máy in. Vậy nên chẳng cần phải backup làm gì bạn ạ!