Xin hỏi về thuốc cho windows XP | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin hỏi về thuốc cho windows XP

alleluia

Búa Gỗ Đôi
Mình có 1 bản ghost đặc thù dành cho công việc nên không thể download & cài bản ghost khác nhưng vì việc thay đổi phần cứng nên bị mất license . Mình làm theo các cách trên mạng nhưng đều không có tác dụng nên mạo muội hỏi hiện giờ có tool thuốc nào cho windows XP SP3 pro không ?
Xin cảm ơn

alleluia

Búa Gỗ Đôi
Mã:
Bạn có thể làm theo cách này, nếu đĩa XP của bạn không phải là bản quyền thì bạn vẫn có thể làm cho nó thành có bản quyền được, làm theo chỉ dẫn bạn nhé:
Đầu tiên bạn vào Start, Run, gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify. Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn). Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa bạn đến cửa sổ Active windows. Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next , nhấn Change Product key
Bạn hãy nhập cái key này nha (đây là key xịn của đại ca Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B
Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa, khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó. Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7, WMP11, Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

mình làm thử như thế này . rồi có thử key khác nhưng không được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mã:
Bạn có thể làm theo cách này, nếu đĩa XP của bạn không phải là bản quyền thì bạn vẫn có thể làm cho nó thành có bản quyền được, làm theo chỉ dẫn bạn nhé:
Đầu tiên bạn vào Start, Run, gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents
Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify. Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì (ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn). Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
Nó sẽ đưa bạn đến cửa sổ Active windows. Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next , nhấn Change Product key
Bạn hãy nhập cái key này nha (đây là key xịn của đại ca Bill đó)
Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active, đừng quan tâm, hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa, khởi động lại Windows đi thôi. Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó. Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7, WMP11, Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft

mình làm thử như thế này . rồi có thử key khác nhưng không được.
Nếu là bản 32bit thì có thể thành công , còn bản 64 bit thì phải tìm đúng key 64bit mới thành công

alleluia

Búa Gỗ Đôi
vấn đề của mình y chang bạn ở topic này :

nnt236

Búa Đá
chọn key khác thôi bạn. xem bản 32 hay 64 rồi google tìm key tương ứng là ok

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mình cũng vào hóng vụ này cho vui, chủ bài làm được đến đâu rồi?

alleluia

Búa Gỗ Đôi
Mình cũng vào hóng vụ này cho vui, chủ bài làm được đến đâu rồi?
Mình làm và add key rồi nhưng chẳng key nào nhận hết @@. Mình nghĩ có thể là do key đang xài là OEM nên không được. Đã tìm cách change key nhưng không thành công.
Update: Mình xài tool thuốc của Hàn Quốc active thì lại đòi bỏ đĩa CD mặc dù báo active thành công nhưng check lại thì đã mất key OEM mà thay bằng 1 key khác. check thời gian trong system info thì báo 30 ngày .
WIN mình đang dùng là 32 bit SP3 Pro nhé. Mình nghĩ chắc phải xài tool thôi chứ cách sửa regedit & add key không có tác dung

Sửa lần cuối:

naroto

Thành viên BQT
Mình làm và add key rồi nhưng chẳng key nào nhận hết @@. Mình nghĩ có thể là do key đang xài là OEM nên không được. Đã tìm cách change key nhưng không thành công.
Update: Mình xài tool thuốc của Hàn Quốc active thì lại đòi bỏ đĩa CD mặc dù báo active thành công nhưng check lại thì đã mất key OEM mà thay bằng 1 key khác. check thời gian trong system info thì báo 30 ngày .
Bản ghost này trước đây bạn có dùng qua chưa, bạn có thể cho mình xin link bản đó không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn làm lại cái lệnh 1 lần nữa xem sao

alleluia

Búa Gỗ Đôi
Bản ghost này trước đây bạn có dùng qua chưa, bạn có thể cho mình xin link bản đó không?
Thật ra đây là bản ghost đặc thù chứa nhiều phần mềm chuyên biệt nên mình khó có thể up được. Nên mong bạn thông cảm . Tình Hình là : Trước đây công ty mình có nhập về 1 lô máy tính công nghiệp và đều cài bản ghost này . sau thời gian thì mình nhập về thêm nhưng model đời mới nên khi ghost thì mất license .

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lệnh đó mình thử cũng khoảng 10 key rồi bạn nhưng báo key không đúng định dạng và không thành công
Có khi bạn sai 1 chỗ , bạn tải cái word tôi up về so sánh
https://www.mediafire.com/file/ubukxw6y2xenf3w/K%25C3%25ADch_ho%25E1%25BA%25A1t_winXP.docx/file

Sửa lần cuối:

hoamaixanh

Búa Đá Đôi
Cái này trước kia mình làm rồi, bản sạch, Bản hiếm, cài rồi chèn key là OK
Hướng dẫn nhé
Đây là bản windows xp sp3 Volume Licence x32 từ bản gốc của MSDN được tích hợp thêm driver sata hỗ trợ cài đặt cho các máy có ổ cứng chuẩn sata.
Đôi nét về bộ cài đặt:
- Nguồn gốc bản cài đặt Windows XP sp3 VL của MSDN được giữ nguyên các thành phần và có tích hợp thêm các driver sata từ ICH5 đến ICH10 (các thế hệ máy ra đời sau khi MS phát hành Windows xp có chuẩn ổ cứng là sata, do đó bản cải đặt không hỗ trợ chúng nên cần tích hợp thêm vào) đảm bảo sạch, không chứa mã độc. Bản cài đặt đã được kiểm tra qua nhiều máy tính và latop và không thấy hiện tượng màn hình xanh. Nếu bộ cài đặt không tương tích với máy tính của bạn, hãy tìm đúng driver hỗ trợ ổ cứng máy bạn để tích hợp thêm vào bằng phần mềm N-lite.
- Windows 7 ra đời với nhiều cải tiến, tiếp đến là Windows 8 đe dọa đến thị phần Windows xp già cỗi sắp bị MS ngưng hỗ trợ. Tuy nhiên, còn rất nhiều người sử dụng Windows xp vì sự quen thuộc, tương tích nhiều phần mềm nhất là phần mềm Việt Nam, đòi hỏi cấu hình máy không cao...
- Và còn nhiều những ưu điểm khác mà các bạn sẽ cảm nhận được khi cài đặt và sử dụng bản windows này.

Hãy thực hiện các bước sau:
1) Tải về 6 phần của bộ cài đặt : Tại đây
2) Đặt chúng cùng chung một thư mục ( các phần có đuôi lần lượt là .001, .002, ..., .006) rồi tải về phần mềm FFSJ Lite nối các file này lại.
3) Ghi file WinXPsp3.ISO thu được ra đĩa CD hoặc tích hợp vào USBboot để cài đặt. Trong quá trình cài đặt hãy sử dụng một trong các khóa sau để kích hoạt bản cài đặt:

MR49R-DRJXX-M6PX2-V96BF-8CKBJ
V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J
KW2D3-6MHB3-W93H9-622TY-PM333
MYHVT-WQ49M-QRPVF-V86FC-P3R8Y
XP8BF-F8HPF-PY6BX-K24PJ-TWT6M

naroto

Thành viên BQT
Cái này trước kia mình làm rồi, bản sạch, Bản hiếm, cài rồi chèn key là OK
Hướng dẫn nhé
Đây là bản windows xp sp3 Volume Licence x32 từ bản gốc của MSDN được tích hợp thêm driver sata hỗ trợ cài đặt cho các máy có ổ cứng chuẩn sata.
Đôi nét về bộ cài đặt:
- Nguồn gốc bản cài đặt Windows XP sp3 VL của MSDN được giữ nguyên các thành phần và có tích hợp thêm các driver sata từ ICH5 đến ICH10 (các thế hệ máy ra đời sau khi MS phát hành Windows xp có chuẩn ổ cứng là sata, do đó bản cải đặt không hỗ trợ chúng nên cần tích hợp thêm vào) đảm bảo sạch, không chứa mã độc. Bản cài đặt đã được kiểm tra qua nhiều máy tính và latop và không thấy hiện tượng màn hình xanh. Nếu bộ cài đặt không tương tích với máy tính của bạn, hãy tìm đúng driver hỗ trợ ổ cứng máy bạn để tích hợp thêm vào bằng phần mềm N-lite.
- Windows 7 ra đời với nhiều cải tiến, tiếp đến là Windows 8 đe dọa đến thị phần Windows xp già cỗi sắp bị MS ngưng hỗ trợ. Tuy nhiên, còn rất nhiều người sử dụng Windows xp vì sự quen thuộc, tương tích nhiều phần mềm nhất là phần mềm Việt Nam, đòi hỏi cấu hình máy không cao...
- Và còn nhiều những ưu điểm khác mà các bạn sẽ cảm nhận được khi cài đặt và sử dụng bản windows này.

Hãy thực hiện các bước sau:
1) Tải về 6 phần của bộ cài đặt : Tại đây
2) Đặt chúng cùng chung một thư mục ( các phần có đuôi lần lượt là .001, .002, ..., .006) rồi tải về phần mềm FFSJ Lite nối các file này lại.
3) Ghi file WinXPsp3.ISO thu được ra đĩa CD hoặc tích hợp vào USBboot để cài đặt. Trong quá trình cài đặt hãy sử dụng một trong các khóa sau để kích hoạt bản cài đặt:

MR49R-DRJXX-M6PX2-V96BF-8CKBJ
V2C47-MK7JD-3R89F-D2KXW-VPK3J
KW2D3-6MHB3-W93H9-622TY-PM333
MYHVT-WQ49M-QRPVF-V86FC-P3R8Y
XP8BF-F8HPF-PY6BX-K24PJ-TWT6M
Quan trọng là vấn đề cần được giải quyết trên nền của bản ghost, mà bản ghost đó chứa phần mềm đặc biệt nên không thể cài lại bản khác bạn à.

alleluia

Búa Gỗ Đôi
Bạn tắt mạng nhập key xem thế nào. Các key này lúc trước mình dùng khá ổn. Giờ sợ hệ thống ms khoá kích hoạt đối với xp
cảm ơn bạn đã chia sẻ, Thứ 2 mình lên công ty rồi nhập thử xem thế nào. Vì đặc thù các phần mềm đã cài đặt nên không thể cài hoặc ghost bản khác được

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Cũng lót 1 đôi dép, hóng :D