Xin hỏi về lỗi in ấn trong Ms Office 2010-2013 và HP LaserJet | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Xin hỏi về lỗi in ấn trong Ms Office 2010-2013 và HP LaserJet

SuperN0b

Gà con
Chào các bạn,
Mình đang dùng phần mềm Microsoft Office 2013 trên diễn đàn.
Vấn đề mình gặp là: Khi in trên máy Hp LaserJet (driver mới nhất từ HP) thì phần mềm nào của bộ Microsoft Office 2010 - 2013 cũng không in được, không có thông báo nào xảy ra. Nhưng cũng máy in này, khi mình in trên các phần mềm khác (trừ Wordpad) đều được. Ví dụ: Paint, Misa, iTax, ...
Nhưng nếu in dùng bộ Office này in trên máy in khác thì vẫn in được bình thường. Mình nghĩ là lỗi driver của HP và đã tìm hiểu trên mạng, nhưng chưa tìm được giải pháp thỏa đáng.
Các bạn giúp mình với?
Máy tính mình đang dùng, có cấu hình:
+ HP Pavilion;
+ Windows 10 SL;
+ Core i7, Ram 8Gb;
+ SSD 256 Gb;
Cảm ơn các bạn đã xem,

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Bạn thử như sau nhé.
Vào đường dẫn này C:\Users\tenusercuaban\AppData\Local
Thấy folder Temp, chuột phải vào folder này chọn properties>tab Security>edit>add>nhập tên user đang dùng vào ô Enter the object name...>check name>ok>bạn cấp full quyền cho user vừa chọn (chọn full control ở cột allow)>ok
Rồi vào office mở file in lại thử.

Tham khảo trong này nhé https://h30434.www3.hp.com/t5/Inkje...-files-but-will-not-print-office/td-p/6551510

Sửa lần cuối:

SuperN0b

Gà con
Cảm ơn bạn rất nhiều.
Đúng là bị lỗi về cấp quyền, nhưng thư mục đường dẫn chính xác phải là: %Temp% là đúng nhất.
Mình đã in được từ Office ^_^
Một lần nữa, cảm ơn bạn !

ndt2605

Rìu Bạc Đôi
Thì mình ghi rõ bên trên rồi mà, thư mục Temp nó là thư mục con của đám này C:\Users\tenusercuaban\AppData\Local

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn thử xóa hết các driver của máy in trên laptop, sau đó để win tư tìm driver máy in xem có khá hơn không. khi để cho win tự kiến thì bạn cắm, bật máy in kết nối với laptop, mở 1 trang word nào đó cho lệnh in thử xem. Hy vọng
Có lẽ giờ này cái máy in của chủ top đã bán đồng nát rồi cũng nên :D