Hỏi/ Thắc mắc - Xin hỏi Máy 4 khe ram nhưng gắn 3 cây thôi có được không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hỏi Máy 4 khe ram nhưng gắn 3 cây thôi có được không?

Saier

Gà con
Máy em là Dell M4700, có 4 khe ram, nhưng em chỉ có 3 cây ram cùng DDR3, cùng bus 1600, cùng 8GB. Vậy gắn lẻ 3x8 = 24GB vậy máy nhận đủ không ạ, có ổn định vấn đề gì không xin trợ giúp!

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Hỏi nhờ mọi người Vậy nếu cắm 4 thanh ram nhưng 2 thanh 8 bus 2400, 2 thanh 16 bus 2666 có được không bạn, đều là DDR4?

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Hỏi nhờ mọi người Vậy nếu cắm 4 thanh ram nhưng 2 thanh 8 bus 2400, 2 thanh 16 bus 2666 có được không bạn, đều là DDR4?
Nó tự nhận về bus thấp hơn đó bác

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Máy em là Dell M4700, có 4 khe ram, nhưng em chỉ có 3 cây ram cùng DDR3, cùng bus 1600, cùng 8GB. Vậy gắn lẻ 3x8 = 24GB vậy máy nhận đủ không ạ, có ổn định vấn đề gì không xin trợ giúp!
đó là của win nhưng còn phải kết hợp mới mainboard nha.
Đúng là phải kết hợp với main nhưng máy 4khe thì 100% đều nhận trên 4GB. Trước giờ mình chưa gặp máy nào 4khe Ram mà nhận dưới 4Gb cả.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tức là mình chỉ nên cắm bus giống nhau thôi? Tý thì bị bọn shop nó bịp, cám ơn bạn
Khuyến cáo là cùng bus để cho hiệu xuất là cao nhất bạn. Còn thật ra gắng vào vẫn chạy có 1 số trường hợp bị lỗi khi restar máy. Nếu bắc buột phải dùng khác bus bạn test trước phần restar xem có lỗi không nhé.

Cuong1977

Rìu Chiến Chấm
Khuyến cáo là cùng bus để cho hiệu xuất là cao nhất bạn. Còn thật ra gắng vào vẫn chạy có 1 số trường hợp bị lỗi khi restar máy. Nếu bắc buột phải dùng khác bus bạn test trước phần restar xem có lỗi không nhé.
Có cần thiết phải mua cùng hãng không? Mình đang có 2 thanh 8gb bus 2400 của AVEXIR, giờ nên mua loại nào là tốt nhất?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có cần thiết phải mua cùng hãng không? Mình đang có 2 thanh 8gb bus 2400 của AVEXIR, giờ nên mua loại nào là tốt nhất?
Cùng bus khác hảng đều ổn , máy nhận 64GB tức là 16GB mỗi slot , dung lượng các thanh ko đều vẫn dùng được

Sửa lần cuối: