Hỏi/ Thắc mắc - Xin hỏi có thể kết nối thêm 1 rounter vào modem rounter được không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hỏi có thể kết nối thêm 1 rounter vào modem rounter được không?

DanLe

Gà con
Mình đang xài combo 2in1 modem+ rounter Netgear C3700 để phát wifi và kết nối với máy tình bàn trong phòng mình. Mình muốn mua thêm 1 rounter để tăng khoảng cách phát wifi có được không vì hiện tại wifi khá yếu khi ở các phòng khác. Mình xin cám ơn trước.

thithi

Búa Đá
tắt DHCP và dây mạng cắm vào cổng LAN, để thằng Router cấp IP luôn.

vanthanh1320

Búa Gỗ
Mình đang xài combo 2in1 modem+ rounter Netgear C3700 để phát wifi và kết nối với máy tình bàn trong phòng mình. Mình muốn mua thêm 1 rounter để tăng khoảng cách phát wifi có được không vì hiện tại wifi khá yếu khi ở các phòng khác. Mình xin cám ơn trước.
Bạn kéo dây ra cắm theo mô hình LAN - WAN (1 dây vào cổng LAN của modem, dây kia vào cổng WAN của AP). Disable DHCP như các bác trên bảo cũng được nhưng nếu AP bị reset thì sẽ gây xung ngược nên bác cứ xài mô hình LAN - WAN như e bảo nhé. Mua con tplink 841 ver mới nhất cắm vào nó tự config cho IP luôn ko lo bị trùng với con chính, việc còn lại là bác đổi tên vs pass wifi là xong.

damvuthuyet

Búa Gỗ
Bạn cứ cắm từ Lan của thiết bị này sang Wan của thiết bị kia, cài đặt dải địa chỉ khác nhau đi là được,
Ví dụ: Modem chính địa chỉ 192.168.1.1 thì router 2 nên đặt là 192.168.11.1, router 3 nên đặt 192.168.12.1 cho dễ quản lý.