Hỏi/ Thắc mắc - Xin hỏi cách di chuyển partition? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin hỏi cách di chuyển partition?

vdthanh

Búa Gỗ
Chào mọi người, mình đang xài 1 máy tính có 2 ổ 1 ssd 1 hdd phân ra 5 partitions như hình. 3 ổ mình cài win là 3 ổ ssd C D G. Cho mình hỏi có cách nào đem cái ổ G qua kế ổ C D không ạ? Cám ơn nhiều

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào mọi người, mình đang xài 1 máy tính có 2 ổ 1 ssd 1 hdd phân ra 5 partitions như hình. 3 ổ mình cài win là 3 ổ ssd C D G. Cho mình hỏi có cách nào đem cái ổ G qua kế ổ C D không ạ? Cám ơn nhiều
Xem phần đính kèm 24260
Bạn dùng phần mềm mini tool chạy nó cho cái ảnh dễ support hơn
================
PS/ Xem kỹ 1 hồi mới hiểu cái ý , có dễ như trở cái bánh tráng phồng tôm vậy thôi
Cách làm mở disk management chuột phải ổ E chọn change driver ........... đổi 1 ký tự ổ E = 1 ký tự khác . XONG phần 1
Giờ đến phần 2 , chọn y như vậy với ổ G và đổi NGÔI VUA cho nó thành E , vậy là OK lúc này nó ko còn tên G nữa mà nó sẽ thành tên E , đồng ý hông ??
=================
BONUS / Có thể dùng phần mềm thứ 3 đổi NGÔI cho nó cũng được

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
================
PS/ Xem kỹ 1 hồi mới hiểu cái ý , có dễ như trở cái bánh tráng phồng tôm vậy thôi
Cách làm mở disk management chuột phải ổ E chọn change driver ........... đổi 1 ký tự ổ E = 1 ký tự khác . XONG phần 1
Giờ đến phần 2 , chọn y như vậy với ổ G và đổi NGÔI VUA cho nó thành E , vậy là OK lúc này nó ko còn tên G nữa mà nó sẽ thành tên E , đồng ý hông ??
=================

Đổi ký tự thì được nhưng còn vị trí của nó vẫn ở đó phải không bạn, bạn chủ topic chụp cho cái hình từ Disk Management hay từ Minitool cho dễ nhìn hơn nhé.

tranhuulong9x

Rìu Sắt
bạn vào winpe của mấy ông như anhdv hay mcboot chụp phân vùng trên mấy app phân vùng lên thì mới đánh giá được nha chứ nhìn thế này khó làm lắm

tranhuulong9x

Rìu Sắt
================
=================
đoạn giữa cần gì khó thế . bác remove từ ổ d trở đi rồi changer lại là oke mà

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Khá nhiều ý kiến nhưng không biết mục đích cuối cùng của bạn này là đổi kí tự phân vùng hay dời nguyên cả nội dung + vị trí phân vùng.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Khá nhiều ý kiến nhưng không biết mục đích cuối cùng của bạn này là đổi kí tự phân vùng hay dời nguyên cả nội dung + vị trí phân vùng.
như mô tả thì ổ C D G là ổ SSD , E F là 2 phân vùng ổ HDD , bạn ấy chia 3 phân vùng ổ SSD để cài mỗi phân vùng 1 loại win , vốn dĩ cả 3 part đó đã nằm liền kề nhau rồi , bạn ấy muốn đẹp mắt nên muốn kéo cái ổ G liền sau cái ổ D kia chứ ko có gì để chuyển nữa cả ngoài letter . thực ra thì boot vô win nào thì win n tự đẩy win đó làm C , còn 2 part kia n lại nhảy thôi :D đã làm thì phải vô cả 3 cái để đổi letter cho đẹp

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
muốn nó nằm 1 hàng cho đẹp chứ gì.
là đổi letter thôi chứ không phải dời bay cả partition.
cái này minitool partition làm nhanh

vdthanh

Búa Gỗ
mọi người cho mình hỏi đổi letter thì có bay dữ liệu không thế {pudency}{pudency}{pudency} hơi rén