xin giúp đỡ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

xin giúp đỡ

bachikho

Rìu Sắt
tui đang chạy win 8.1 trên primary partition của hdd 1, lắp thêm hdd 2 cùng loại hdd 1 và cài win 10 vào logical partition của hdd 2, h muốn chuyển win 10 đó đè lên win 8.1 của hdd 1 thì có cách nào ko các bác nhỉ?

BACHHAIDUONG

Rìu Sắt
lúc trước hay dùng norton ghost. bây giờ dùng Acronis True Image thấy tiện hơn nhiều bác. không boot được thì có thể vào win pe, dùng BCD để nạp boot

bachikho

Rìu Sắt
theo tui tìm hiểu thì hình như trước khi ghost phải nạp lại MBR và PBR cho hdd 1 đã đúng ko nhỉ

baotq76

Búa Gỗ Đôi
tại sao bạn lại phải chuyển win 10 đó đè lên win 8.1 , sao bạn k format phân vùng chưa win 8.1 , và boot vào win 10 thôi

BACHHAIDUONG

Rìu Sắt
Cho cái ảnh disk management xem nó như thế nào
Chủ thớt đi nghỉ dưỡng rồi ạ. Còn mấy vnz năng nổ thôi bác

bachikho

Rìu Sắt
Cho cái ảnh disk management xem nó như thế nào

tại sao bạn lại phải chuyển win 10 đó đè lên win 8.1 , sao bạn k format phân vùng chưa win 8.1 , và boot vào win 10 thôi
format thì khỏi boot hệ thống luôn bác, trước xài 8.1 32bit trên 1 ổ, sau cắm thêm cái ổ nữa cài win 10 64bit test nhưng thấy 10 chạy ngon hơn nên muốn thay cho 8.1 trên ổ chính mà k phải cài lại win

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
up hình lên limit là mấy mb bác nhỉ, toàn thấy báo quá dung lượng cho phép

bác đọc lại đề bài ợ
Bạn up lên hot nào đó sau đó lấy URL trực tiếp rồi chèn vào BB code = cách click vào cái icon có khung hình ở thanh công cụ phía trên khung post bài
\
Hoặc dùng soft nén file ảnh sao cho nhỏ hơn 150KB là up được ko cần qua host

bachikho

Rìu Sắt
Bạn up lên hot nào đó sau đó lấy URL trực tiếp rồi chèn vào BB code = cách click vào cái icon có khung hình ở thanh công cụ phía trên khung post bài
\
Hoặc dùng soft nén file ảnh sao cho nhỏ hơn 150KB là up được ko cần qua host
đã up roài đó bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
đã up roài đó bác
Bạn ko thể làm theo kế hoạch của #1 được , vì khi bạn cài win8 với cách active phân vùng trước khi cài , do vậy mà ổ chứa win8 đang nắm quyền sinh sát cho 2 win ( SYSTEM) nếu chống win10 vào sẽ mất system thì 2 win ko có hệ thống .
Giờ duy nhất là cài mới lại từ winpe , để có thể format phân vùng win8 chứa system để khi cài win10 nó tạo lại system mới

bachikho

Rìu Sắt
Bạn ko thể làm theo kế hoạch của #1 được , vì khi bạn cài win8 với cách active phân vùng trước khi cài , do vậy mà ổ chứa win8 đang nắm quyền sinh sát cho 2 win ( SYSTEM) nếu chống win10 vào sẽ mất system thì 2 win ko có hệ thống .
Giờ duy nhất là cài mới lại từ winpe , để có thể format phân vùng win8 chứa system để khi cài win10 nó tạo lại system mới

Xem phần đính kèm 31254
ko thể ghost đè lên roài nạp boot cho ổ đó để boot được win 10 hả bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ko thể ghost đè lên roài nạp boot cho ổ đó để boot được win 10 hả bác
Nới về dùng GHOST thì tôi mù tịt , tôi chưa từng ghost , từ hồi nào đến bây giờ tôi chỉ biết backup tạo ảnh windows với các phần mềm backup chứ ko có dùng ghost với đuôi . GHO