Hỏi/ Thắc mắc - [Xin giúp đỡ] Vấn đề khi đặt mật khẩu BIOS rỗng | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc [Xin giúp đỡ] Vấn đề khi đặt mật khẩu BIOS rỗng

ntditp

Gà con
Mình hiên đang dùng chiếc laptop ASUS ROG GL553VD, hôm qua trong lúc nghịch BIOS mình đã bấm đổi password BIOS tuy nhiên mình không nhập gì vào phần new password và confirm password cả (mình Enter 2 lần).
Sau khi save option và khởi động lại máy thì phần Enter password của BIOS hiện lên nhưng mình bấm Enter thì nó thông báo Invalid password, mình thử nhập lại password cũ nhưng vẫn không vào được windows.
Mình đã tham khảo một số cách trên mạng để remove password BIOS tuy nhiên cách làm gián đoạn pin của CMOS không làm mất đi password.
Mình chuyển sang cách thứ 2 là dùng Rescure password tuy nhiên thời gian của máy mình là 2016/01/01 nhưng trong danh sách mình tìm thấy (https://pastebin.com/L3c3rySj) chỉ update đến năm 2011.
Mình thấy trên mạng mọi người bảo cứ nhập password sai liên tục cho tới khi hiện thông báo System disable kèm theo đoạn code bên dưới, ghi lại code và vào trang https://bios-pw.org nhập để generate ra mật khẩu. Tuy nhiên, máy mình nhập sai password 3 lần là nó đứng hình chỗ thông báo Invalid password không cho bấm gì khác ngoài nút nguồn để tắt máy.
Mình đã rất cố gắng để khắc phục nhưng vẫn chưa tìm được cách. Xin mọi người hãy giúp đỡ. Mình chân thành cảm ơn.

caniquyvnz

Rìu Bạc
chắc phải đem ra tiệm phần cứng để người ta hổ trợ quá ,chứ mò hoài không ổn đâu .hóng cao nhân cho ý kiến típ {bike}

kingofsunzz

Búa Đá
bios tự đặt mật khẩu khi mình ko hề đặt thì lỗi main rồi nhé bác, còn bh thì đem đi bh, hết bh thì đem đi sửa điện tử, còn k bác nghiên cứu mấy cái tool trên mạng xem sao

ntditp

Gà con
bios tự đặt mật khẩu khi mình ko hề đặt thì lỗi main rồi nhé bác, còn bh thì đem đi bh, hết bh thì đem đi sửa điện tử, còn k bác nghiên cứu mấy cái tool trên mạng xem sao
Mình đã thử các tip trên mạng nhưng không phù hợp với dòng máy này. Chắc phải đem ra tiệm chạy mainboard lại