Hỏi/ Thắc mắc - Xin được hướng dẫn để lấy lại kênh youtube bị người khác lấy mất. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin được hướng dẫn để lấy lại kênh youtube bị người khác lấy mất.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Xin chào các Anh/Chị/Em và các bạn!

Có một nhóc Học Sinh lớp 8, nó làm kênh youtube được 150k người đăng ký.
vì nó không đủ tuổi để xác minh danh tính Google Adsense nên nó nhờ người đăng ký dùm.

Và kết quả là người kia lấy luôn kênh của nó. Vậy có cách nào lấy lại kênh youtube ấy không ạ.

Xin cảm ơn vì đã đọc bài viết và rất cần lời tư vấn từ các Anh Chị.

dammage

Rìu Chiến
không rành cái này lắm, nhưng theo tui hiểu thì không lấy lại được đâu bạn, thằng kia đăng kí thì đương nhiên thuộc về nó, nhóc học trò chỉ có quyền sở hữu đối với nội dung đã đưa lên thôi, cùng lắm yêu cầu thằng kia gỡ không thì kiện tội vi phạm bản quyền

chờ ai đó hiểu biết hơn vô tư vấn thêm thôi

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
không rành cái này lắm, nhưng theo tui hiểu thì không lấy lại được đâu bạn, thằng kia đăng kí thì đương nhiên thuộc về nó, nhóc học trò chỉ có quyền sở hữu đối với nội dung đã đưa lên thôi, cùng lắm yêu cầu thằng kia gỡ không thì kiện tội vi phạm bản quyền

chờ ai đó hiểu biết hơn vô tư vấn thêm thôi
Cảm ơn bạn đã tư vấn. hic hic

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Nếu kênh thuộc sở hữu của các em thì dùng bằng chứng hiện tại để kiện đối tượng lừa đảo.
Nếu muốn kiện thì mình phải làm sao hả bạn.
Hiện tại, em nó đang lưu mọi cuộc nói chuyện, giữa 2 người.

Cloud

Administrator
Nếu muốn kiện thì mình phải làm sao hả bạn.
Hiện tại, em nó đang lưu mọi cuộc nói chuyện, giữa 2 người.
Vậy thì không khó, bạn có thể đến Bộ CA, cục phòng chống công nghệ cao C54 để kể về hành vi chiếm đoạt tài sản trực tuyến có tính chất lừa đảo. Khai báo rõ ràng và chi tiết.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
VIP User
Vậy thì không khó, bạn có thể đến Bộ CA, cục phòng chống công nghệ cao C54 để kể về hành vi chiếm đoạt tài sản trực tuyến có tính chất lừa đảo. Khai báo rõ ràng và chi tiết.
Cảm ơn bạn rất nhiều. Chúc bạn buổi tối vui vẻ