Hỏi/ Thắc mắc - Xin cho mình hỏi về phiên bản Windows 10 mới nhất ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Xin cho mình hỏi về phiên bản Windows 10 mới nhất ạ?

Mình tải file iso gốc (do vn-z giới thiệu) về cài, nhưng cài xong nó hiện ra năm 2019 thế này thì các anh chị em thấy có đúng không ạ?

Bạn đang dùng bản chính thức mới nhất hiện nay của MS
Năm 2019 là năm bản win được thai nghén , mang bầu năm 2019 sang năm 2020 mới đẻ :D
Nhưng bạn ơi, cũng file iso đó, mình cài vào máy khác thì nó hiện ra số năm là 2020 (mà số phiên bản cũng khác, mình kèm ảnh), mình xem các bạn khác thế nào thì nó cũng hiện là 2020, nên mình thấy lạ bạn ơi.
Capture 2.PNG

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Nhiều khả năng là tải ISO từ đây!
Và ISO này là ISO "chế" không phải Genuine.

Cùng ISO mà khi cài xong có build khác và năm khác thì "LẠ" thật rồi.
Chắc do MOD, cài KMS "Activate" mà ra.
TeamOS cũng là 1 Team khá có tiếng nhưng mới được giới thiệu trên VNZ 2 build gần đây.
Để xài thử 1 thời gian xem có gì không. Còn lăn tăn thì tải ISO MSDN 19041.208 (19041.330) về cài lại.

Nhiều khả năng là tải ISO từ đây!
Và ISO này là ISO "chế" không phải Genuine.

Cùng ISO mà khi cài xong có build khác và năm khác thì "LẠ" thật rồi.
Chắc do MOD, cài KMS "Activate" mà ra.
TeamOS cũng là 1 Team khá có tiếng nhưng mới được giới thiệu trên VNZ 2 build gần đây.
Để xài thử 1 thời gian xem có gì không. Còn lăn tăn thì tải ISO MSDN 19041.208 (19041.330) về cài lại.
Mình nhớ lúc đó hình như admin giới thiệu bài viết ngay sau khi MS chính thức phát hành, theo hướng dẫn bài viết, mình đã vào trang của MS để tải về file iso có tên: Win10_2004_EnglishInternational_x64.iso bạn ạ, nên chắc không phải hàng fake. Nhưng có thể do KMS mà ra, hi hi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình nhớ lúc đó hình như admin giới thiệu bài viết ngay sau khi MS chính thức phát hành, theo hướng dẫn bài viết, mình đã vào trang của MS để tải về file iso có tên: Win10_2004_EnglishInternational_x64.iso bạn ạ, nên chắc không phải hàng fake. Nhưng có thể do KMS mà ra, hi hi.
Nếu chính chủ MS tải = MCT hay trang Download (link chỉ tồn tại 24h) thì không có ISO ....EnglishInternational.
Thường chỉ có Win10_2004.
Nếu bạn còn giữ ISO đó thì mở Windows and Office Genuine ISO Verifier check là biết liền.