Nhờ tư vấn - Xin chỉ cách chỉnh BIOS laptop Dell Vostro 3405 để boot USB cài Windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin chỉ cách chỉnh BIOS laptop Dell Vostro 3405 để boot USB cài Windows

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Chào các bạn! Đầu tiên, tôi chúc các bạn năm mới nhiều niềm vui và thành công!
Nhờ các bạn tư vấn giùm!
Bạn đồng nghiệp tôi có một laptop Dell Vostro 3405 AMD Zyzen 5, hiện trạng là máy không thể vào Windows.
Bạn có nhờ tôi cài lại máy, song tôi không thể boot từ USB được, chỉnh BIOS đủ kiểu cũng không xong. USB đã tạo chuẩn GTP (UEFI).

SUCURE BOOT 1.jpg

SUCURE BOOT.jpg

Máy vào đến đây

Nhấn Enter thì nó nhảy vào trình SupportAssist của Dell
SYSTEM SCAN 1-min.jpg

SYSTEM SCAN 2-min.jpg

Vậy bạn nào đã từng cài đặt Windows cho dòng máy này, xin chia sẻ kinh nghiệm giúp tôi.
Trân trọng cảm ơn!

Sửa lần cuối:

Trong Le

Rìu Vàng
nó báo không có USB boot nào để boot hết. Chỉ nhận được ổ cứng máy thôi.
bạn cắm USB Boot vào chưa?

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
nó báo không có USB boot nào để boot hết. Chỉ nhận được ổ cứng máy thôi.
bạn cắm USB Boot vào chưa?
Tôi cắm rồi, nhưng quan trọng trong BIOS không có chỗ nào để chỉnh boot từ USB hết á. USB boot ở máy Dell E7390 vẫn OK.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Con này đợt đấy e cũng mò đi mò lại mất kha khá thời gian , nhưng chỉ chỉnh 1 lần cho n hiện ẩn và n chỉ dc 1 lần đó , phải boot luôn nếu ko lần khởi động lại tiếp theo n sẽ ko nhận

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Con này đợt đấy e cũng mò đi mò lại mất kha khá thời gian , nhưng chỉ chỉnh 1 lần cho n hiện ẩn và n chỉ dc 1 lần đó , phải boot luôn nếu ko lần khởi động lại tiếp theo n sẽ ko nhận
Từ sáng tới giờ, tôi chưa được lần nào báo nhận cả. Giờ nó còn không boot vô SSD nữa, có khi nào SSD lỗi rồi không?

thithi

Búa Đá
ở hình đầu tiên, "boot disable" -> nó đang ở enable. Anh chuyển sang disable đi rồi thử lại xem

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Ko phải lỗi đâu bác , n củ chuối vậy đấy ạ . e gặp đúng 1 lần nên ko dc găm cách làm vào đầu , từ khi e sờ n lần 2 😅

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Ko phải lỗi đâu bác , n củ chuối vậy đấy ạ . e gặp đúng 1 lần nên ko dc găm cách làm vào đầu , từ khi e sờ n lần 2 😅
Tôi đã cài cả trăm máy, lần đầu gặp bé này khó nhằn. Có lẽ nào SSD lỗi rồi không?

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chào các bạn! Đầu tiên, tôi chúc các bạn năm mới nhiều niềm vui và thành công!
Nhờ các bạn tư vấn giùm!
Bạn đồng nghiệp tôi có một laptop Dell Vostro 3405 AMD Zyzen 5, hiện trạng là máy không thể vào Windows.
Bạn có nhờ tôi cài lại máy, song tôi không thể boot từ USB được, chỉnh BIOS đủ kiểu cũng không xong. USB đã tạo chuẩn GTP (UEFI).
Xem phần đính kèm 42406
Xem phần đính kèm 42407
Xem phần đính kèm 42408
Xem phần đính kèm 42409
Máy vào đến đây
Xem phần đính kèm 42410
Nhấn Enter thì nó nhảy vào trình SupportAssist của Dell
Xem phần đính kèm 42411
Xem phần đính kèm 42412
Vậy bạn nào đã từng cài đặt Windows cho dòng máy này, xin chia sẻ kinh nghiệm giúp tôi.
Trân trọng cảm ơn!
Bạn kiểm tra xem có cắm USB vào cổng 3.0 thì chuyển sang cổng 2.0 thử.

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Sau khi thao tác một số thứ, giờ tôi thấy có nhận USB nhưng lại không có ổ cứng. Có khi nào ổ cứng lỗi chăng?

Sửa lần cuối: