Nhờ tư vấn - Xin chỉ cách chỉnh BIOS laptop Dell Vostro 3405 để boot USB cài Windows | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin chỉ cách chỉnh BIOS laptop Dell Vostro 3405 để boot USB cài Windows

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Bạn chia ổ F quá dư tới 2GB nên phần DATA hơi bị nhỏ.
Bạn có thể dùng Mini Tool với tính năng Extend để lấy bới dung lương F:\ thêm cho G:\ khoảng 1,5-1,7 GB.
Với dung lượng ~10,5 GB Thì bạn có thể chép 1 ISO Win 10 + 1 ISO Win11 (build gốc ban đầu có dung lượng nhỏ ~4.5GB, với ISO Updated thường có dung lượng tới ~5.5GB) lên USB và 1 ít phần mềm tiện ích dạng portabe có thể chạy trực tiếp được mà không cần Boot vào WinPE.
Còn việc dùng ISO để cài Win trên nền WinPE bác @sec0 và bạn @anhtuan1967 đã nói sơ qua rồi.
Thủ thuật cài Win, sử dụng các Tool cứu hộ, chia disk....bạn cứ vào 1/2 trang Anhdv (không phải Anhdv Boot) / NHV Boot trong đó có đủ rất chi tiết và trực quan.

Xem phần đính kèm 42434
-----

Xem phần đính kèm 42433
Tui đã làm theo hướng dẫn của bạn, chia lại USB như này
CHIA USB.jpg

Có được không bạn?

thuuong1309

Rìu Sắt
mình đã gặp trường hợp này và lý do rất là củ chuối. Do USB hoặc HDD boot đã mất phân vùng boot nên sẽ không nhận được. Đây là mình gặp qua rồi. chủ thớt thử mượn USB hoặc HDD boot khác thử xem sao

hieutomo

Búa Đá
Có khi ổ cứng lỗi không?
Usb có máy chỉ nhận boot ở cổng usb 3.0
Bác cắm usb vào các vị trí khác nhau kiểm tra xem