Nhờ tư vấn - Xin cách định giá bán xác Laptop cũ ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Xin cách định giá bán xác Laptop cũ ?

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Có phương pháp nào định giá bán laptop cũ theo kiểu bán xác không các bạn, tình huống mình đang hỏi là máy vẫn đang dùng được nhưng ngoại hình quá cũ màn hình ố màu, cổng USB bị chập chờn chẳng hạn. Bán máy kiểu này thì chắc định giá theo linh kiện nhỉ ? Màn, phím, sạc, main, ram và ổ cứng,... Anh em chia sẻ với.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Màn ố : ko dc tiền
Bàn phím : ko dc tiền
Ram tùy dung lượng , mình thấy họ mua ram3 2G 70k
Chắc còn có con main là giá trị , quan trọng là lap đời cổ hay đời trung bình , cổ quá chắc giá đồng nát , ko cũ quá chạy ngon thì đôi ba lít .
Hdd tùy dung lượng ( ko bad , ko delay , vẫn good) dao động từ 50k-200k

mylove1994

Búa Gỗ
Cái sạt laptop hàng zin hãng minh đi mua chỗ nào cũng báo 250k trở lên. Ai bán 10-20k mình mua hết cho

duonglinh2

Rìu Bạc
Cái sạt laptop hàng zin hãng minh đi mua chỗ nào cũng báo 250k trở lên. Ai bán 10-20k mình mua hết cho
liệu của bạn chủ có phải chính hãng ? lại còn hàng cũ nữa

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
Phải rồi, vừa bán 1 sạc Zin Acer dùng 10 tháng giá 250K đây, mua mới thì 350 - 375, sạc Zin cũ mà bán 10K 20K 1 cái có đưa mình thâu hết cho.

giang375

Búa Gỗ Đôi
cửa hàng mua lại thì mục đích là đem bán cho người khác để ăn chênh lệch, nhiều dòng máy cũ tại thời điểm này nhưng lại là hàng cao cấp tại thời điểm mua thì còn may ra được giá tốt, thớt phải post dòng máy thì mọi người mới tư vấn được chứ

hungnth

Rìu Vàng
Sẵn đây cho em hỏi con này nếu bán lại được bn vậy các bác, máy ít dùng còn mới lắm, có thay ổ HDD bằng ổ SSD, nâng cấp Ram lên 8gb nên chạy mượt, chưa bị lỗi lầm hay sửa chữa gì cả.
Mã:
https://www.thegioididong.com/laptop/asus-a540up-i5-7200u

pgvnz

Búa Gỗ Đôi
cửa hàng mua lại thì mục đích là đem bán cho người khác để ăn chênh lệch, nhiều dòng máy cũ tại thời điểm này nhưng lại là hàng cao cấp tại thời điểm mua thì còn may ra được giá tốt, thớt phải post dòng máy thì mọi người mới tư vấn được chứ
Đậu má, cái máy em đời cổ lỗ sĩ, thâm niên gần 10 tuổi rồi.

duongviethan

Gà con
Chắc còn có con main là giá trị , quan trọng là lap đời cổ hay đời trung bình , cổ quá chắc giá đồng nát , ko cũ quá chạy ngon thì đôi ba lít .